สอบถามเรื่องซื้อ SI ตามเวบต่างๆครับ จากผู้เฝ้าดูและอิจฉามาเนิ่นนานครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย max_vtec_rsu, 2 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. max_vtec_rsu

max_vtec_rsu New Member Member

5
    0
    0
    อยากถามพี่ๆเพื่อนๆว่า ผมกำลังจะออกเจ้า si ในเร็วๆนี้ตอนนี้เก็ยข้อมูลครับ เท่มากๆอยากได้อะ
    ผมเคยใช้ตัว 4 ประตูมาพักหนึ่งแต่ชอบทรง si มากกว่าอะเลยอยากถามพี่ๆเป็นข้อๆดังนี้ครับ

1. ผมจะซื้อตามเต้นท์ที่ลงใน เว็บ ต่างๆดังที่เรารู้จักกันดีเว็บ...1..2...รถ อะครับ เชื่อถือได้ไหมครับ

2. กะว่าถ้าได้ซื้อจะโอเวอร์ฮอล์แล้วติดแก๊ซ กะจบรวมติดแก็ซไม่เกิน 50000 - 70000 บาทรวมทำช่วงล่างด้วยครับ

3. จากข้อ2 ถ้าไม่โอเวอร์ฮอลล์พี่ๆแนะนำเปลี่ยนเครื่องไรดีครับงบไม่เกิน นี้รวมแก๊ซ ขอเกียร์ mt นะครับจะติดเเก๊ซด้วยครับ

4.ค่าโอเวอร์ฮอลล์ช่วงล่างพวกบูธยางของสิ้นเปลืองต่างๆเท่าไรครับไม่รวมโชคครับคราวๆอะครับ

5.แล้วถ้าเปลี่ยนเครื่องตัวอื่นมาลงจะใช้งานแบสบายใจไหมครับถ้าไม่โอเวอร์ฮอลล์มันก่อน

งบแต่งเด๋วว่ากันอีกที่ครับ อยากได้มาครอบรองก่อน รบกวนพี่ๆที่นะครับ

จาดคนที่เฝ้าดู SI มานานแสนนาน

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ลองดูในบอร์ด หรือไม่ก็ ในเวปตลาดรถ ก็ได้นะครับ อาจจะเจอเป็นรถบ้าน ^.^

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤษภาคม 2011
  3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    1. ซื้อรถไปดูตัวจริงเลยครับ ก่อนไปซื้อก็อ่านๆหาข้อมูลก่อนนิดนึงก็ดี พาเพื่อนที่เก่งเรื่องรถไปด้วย
    2. โอเวอร์ฮอลแคมเดี่ยวไม่รู้ราคา กะเอาสัก 20000 ก่อนละกัน ช่วงล่างอีก 10000 ติดแก๊สหัวฉีด 25000-30000 น่าจะไม่เกินงบที่ตั้งไว้ครับ
    3. ถ้าจะเปลี่ยนก็คงแนะนำ 3 ตัว เอาแต่แบบเดิมๆแล้วก็อยู่ในงบที่น้องตั้งไว้ เกินนิดหน่อยนะ
    B16ดำ ราคารวมวาง น่าจะ 70000 ติดแก๊สก็บวกเองนะ
    B18ดำ ราคารวมวาง น่าจะ 65000
    B20 ราคารวมวาง น่าจะ 55000 ไม่มีเทคนะตัวนี้
    4. 10000 บาทครับ
    5. ส่วนใหญ่เครื่องมือสองเชียงกงจะสภาพดี แต่มันก็มีโอกาสถูกหวย เพราะงั้นรื้อเช็คหน่อยก็ดีครับ

4. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    1.ผมติดแก๊สหัวฉีด euro gas ถังทำมะดา 28000 (ถ้าจำไม่ผิดนะครับ เมื่อต้นปีที่แล้ว)
    2.ซื้อรถมา รถมันเคย over heat มาก่อน ใช้ไป ปีกว่าๆฝาสูบโก่ง เลยต้อง overhornเครื่อง d16y8 ประเก็บฝาสูบ วาวล์นำ ฯลฯ ที่เกี่ยวข้องโดนไปอีก 15000. เพื่อนๆบอกค่อนข้างแพง อะครับ
    3.ตอนนั้นซื้อมาใหม่ๆ ซ่อมแหลกเลยครับ ซื้อจาก เวป 12 นี้แหละ มาถึง ใช้ไปแป๊บเดียว พัดลมตาย สายพานเสื่อม อะไรอย่างนี้ รถมือ 2 ก็ต้องทำใจเรื่องค่าซ่อมไว้ก่อนนะครับ
    แต่ค่อบเก็บครบเมื่อไหร่ละก็... ใช้ยาวๆ สบายใจ ฮาๆๆ
    4.ส่วนเรื่องของแต่งรถ ซื้อจากคนในคลับนี้แหละครับ เยอะแยะมากมาย ๕๕๕๕

ติดแก้ส lpg วิ่ง ประมาน 450โล 400บาท
    ช่วงหลังๆไม่ค่อยได้จับไมล์ดูละครับ

5. max_vtec_rsu

max_vtec_rsu New Member Member

5
    0
    0
    ขอบพระคุณมากกกกกกคราบบ เป็นกำลังใจที่ดีครับ
    ช้วมผมลุ่นหากะตังมาออก SI มาครอบครองทีครับบบ

6. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    +10 ครับ Si ยังงัยก็ดูดี

เพิ่มเติมจากที่พี่กอล์ฟบอกนะครับ
    ถ้าจะไปดูตามเต้นท์ ให้ต่อราคาเยอะๆไปเลยนะครับ
    เคยถามราคารับซื้อ เขาให้ 2แสนปลายๆเอง
    ถ้าเขาขาย 3แสนกว่า นั่นแสดงว่าบวกไปเยอะแล้ว
    ต่อ 4-5หมื่นไปเลยยยยย
    ไม่ต้องกลัว
    บอกว่า ผมชอบรุ่นนี้ แต่ผมมีงบแค่......(ราคาขาย ลบด้วย4-5หมื่น) น่ะครับ
    ถ้าอยากได้จริงๆค่อยว่ากันอีกที
    เดี๋ยวนี้เต้นท์เองก็ให้ค่าน้ำหลักหมื่นกับพนักงานขายน่ะ
    เขาก็เน้นเรื่อง Service ไม่แพ้รถศูนย์
    ไม่งั้นสู้กันไม่ได้ครับ เต้นท์เกิดใหม่มีอยู่ทั่วไป
    ที่สำคัญหากมีอะไรไม่ดี เขาก็กลัวโดนโพสด่าลงเน็ตเหมือนกันครับ

เอ่ออ...ตอนนั้นถามราคาเล่นๆนะครับ
    ไม่ได้เอาไปตีราคาแต่อย่างไร
    พอดี ช่วงนี้กำลังมองๆ รถครอบครัวเพิ่มน่ะ
    เลยเข้าเต้นท์บ่อย......
    รักคูเป้ที่ซู้ดดดดดดดดดดด

7. max_vtec_rsu

5
    0
    0
    เคยไปดูอะครับเค้าเปิดมา 365000 ผมต่อเหลือ 350000 ต่ออยู่นานก็ไม่ยอมลดอ่าคาบ ลดๆลดนิดเดียวไม่เกิน10000 หลายที่ๆนะนะครับไม่ใช้ที่เดี่ยว เซ้งอะ

มีเงินครบเมื่อไรจัดหนักแน่ครับเตรียมพื้นที่ให้น้องคนนี้ได้เลยคราบบบ

ขอบพระคุณทุกคำตอบครับ

8. samae14

samae14 New Member Member

55
    0
    0
    ทุกเต๊นท์แหละครับ ต่อได้เต็มที่ก็แค่ 10,000 เดียว ยิ่ง SI เค้ามองว่าไม่เป็นรถที่ถ้าใครหาจริงๆจะกล้าสู้ราคา เค้าก็ยิ่งไม่ยอมลดให้ นอกจากรถบางรุ่นจริงๆที่จอดจนเต๊นท์จะพังก็ยังขายไม่ได้ ก็อาจลดให้มากหน่อย แต่ก็ไม่ใช่ สี่ห้าหมื่นแน่นอนครับ

9. max_vtec_rsu

5
    0
    0
    เนอะ ทำไม่ต้องหลงรักมันด้วยหน่อเจ้า SI

(มีตังเก็บนิดหน่อยเด๋วปะถอย 3 door สดมาใช้สะแม่งเลยไปดู fast 5 ยิ่งมันเขี่ยวอยู่ 555 )

10. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    ดู fast 5 มาต้อง ซื้อปืนแล้วครับ ๕๕๕ ยิงกันทั้งเรื่องงง

11. eickiw.njz

eickiw.njz New Member VIP

819
    0
    0
    ตอนซื้อ ตัว levปี 2000 B20B ต่อจาก 355000 ได้ 310000 แต่เงินสด พึ่งซื้อเข้ามาสองวัน แค่สองวันกำไรขึ้นเป็นหมื่น มันก็ต้องปล่อยคับ เงินมันจม ต่อมันเข้าไปเหอะคับ มันขายได้ขายแล้วกำไรนิดหน่อยมันก็เอา ***

12. max_vtec_rsu

5
    0
    0
    แพงจิงๆ ครับ SI นะตอนนี้ สงสัยอาจจะต้องถอย 4 ประตู Lev มาใช้ก่อนแยวมั้งเนี้ย หือๆ

13. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้