เคยเห็นเจอพบบ่อยมาก คือ คนขับไม่ยอมเปิดสัญญาณขอไฟเลี้ยว ซ้าย-ขวา ทำให้อุบัติเหตุได้

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย seila4club, 6 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    ผมเกือบโดนด้วย โมโหมาบีบแตรสั่งให้เค้า ลืมเปิดสัญญาณไฟเลี้ยว รู้สึกอันตรายมากเลย แย่มาก เกือบโดนชนเลย แต่ไม่โดน เพื่อความปลอดภัยไว้ก่อนนะ :D

มีใครเคยโดนบ้างไหม เบื่อไหม

2. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เจอประจำเหมือนกัน
    ปล.แต่ก็มีคนบางพวกพอเราเปิดไฟเลี้ยวจะเปลี่ยนเลนปุ๊ปมันรีบเร่งเครื่องเลยอ่ะ

3. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    5555 เจอเหมือนกันเลยครับ เลนข้างๆว่างๆโล่งๆข้างหลังก็ไม่เร่งขึ้นมา พอเราเปิดไฟเลี้ยวปุ๊ปรีบเร่งขึ้นมาเลย 5555

4. OOF-R110

OOF-R110 New Member Member

261
    4
    0
    เจอประจำคับ แค่เอานิ้วไปกระดกไฟแล้วมันจะเป็นไรไป ดีกว่าทำให้ชาวบ้านเค้าขับรถลำบาก

5. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    เคยเจอแบบเข้ามาจะครึ่งคันแล้วพึ่งมาเปิดไฟเลี้ยว

6. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    เจอประจำอ่ะครับ...ไม่รู้ว่าอีตอนเริ่มขับรถใหม่ๆ ไม่มีใครบอกหรือไงว่าจะเลี้ยวต้องให้สัญญาไฟก่อนทุกครั้ง พูดแล้วก็เซ็ง ไอ้พวกนี้สงสัยจะคิดว่ามีไฟเลี้ยวไว้แค่ประกบไฟหน้ากับไฟท้ายกระมัง

7. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    ได้แต่หวังลมๆ แล้งๆ กับวินัยของเพื่อนร่วมทางคับ

แรกเข้ามากทม คิดว่าเค้าขับแย่ เราก็ต้องแย่ตาม ไม่งั้นไม่ทันโลก

แต่ตอนนี้คิดว่าไปเร็วขึ้นไม่กี่นาที ไม่กี่วิทนาที แต่ปลอดภัย และฝึกความอดทนดีกว่าคับ

เราร่วมต้นมีวินัย มีน้ำใจในการขับขี่ คนที่ได้รับน้ำใจจากเรา คงมีคนที่คิดได้ไม่มากก็น้อยคับ

ค่อยๆไปกัน ที่บ้านยังมีคนรอเราอยู่...

8. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    มีอีกพวกนึง ไฟเบรคไม่ติด ผมว่าหนักกว่าไม่เปิดไฟเลี้ยวอีก รู้อีกทีพวกเบรกเกือบหยุดคันหลังแทบช็อค เบรกกันตัวโก่ง

9. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เจอเป็นประจำคร้าบบบ 555 พอเราเปิดแม่ม รีบเร่งมาปิด บางทีก็นึกกวนๆ ไม่ได้ต้องการจะเปลี่ยนเลน แต่ลองเปิดไฟเลี้ยวดู โอ้ ปาฏิหารมีจริงครับ รถที่อยู่เลนขวาขับช้าๆ เร็วขึ้นมาทันทีครับ 55555

เลยคิดซะว่า คนซื้อรถเค้าขาดทุน ที่ซื้อรถมาไม่มีไฟเลี้ยวให้มาจากโรงงาน อิอิ

ปล.ไม่ได้หวังว่าจะได้เห็นคนเปิดทุกครั้งนะครับไฟเลี้ยว แค่คิดกันสักนิดว่า ตูจะเปลี่ยนเลนแล้วตูต้องเปิดไฟขอทางสักนิด ก็ยังดีกว่าไม่ได้คิด หรือคิดว่า ถ้าเปิดไปแล้วเดี๋ยวจะไม่ได้ไป

10. kibrain

kibrain New Member Member

57
    1
    0
    ผมเจอไม่เปิดไฟหน้าวิ่งกันเยอะช่วงนี้ เซ็งมากๆ

11. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    ..เจอบ่อยมากๆ ครับ นึกอยากจะเปลี่ยนเลนก็เปลี่ยนอ่ะ.. ยิ่ง Taxi ด้วยล่ะก็ ข้ามเลนมาเกือบครึ่งคันแล้วเปิดไฟเลี้ยวอ่ะ คือ งง งง !!!!!! ประจำ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้