สอบถาม การทำสีรถด้วยสติ๊กเกอร์ มีข้อดี ข้อเสียไงบ้างหรอครับ ช่วยชี้แนะทีครับ(กำลังคิดจะทำ)

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Civic_ek_J, 28 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    มันจะมีอายุการใช้งานนานไหม

เวลาลอกสติ๊กเกอร์ออก จะมีข้อเสียกับตัวรถไหม

แล้วมีข้อเสียอย่างอื่นไหมครับ

ช่วยชี้แนะทีครับ ขอบคุณครับ

2. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    ถึงจะเปลี่ยนสีด้วยสติ๊กเกอร์ก็ต้องแจ้งลงเล่มนะคับ ผมว่าไหนๆก็จะเปลี่ยนทั้งทีเอาให้แจ่มไปเลยดีกว่า
    ไม่แน่นำให้ติดสติ๊กเกอร์ด้วยประการทั้งปวง

3. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ถ้าหุ้มเเค่หางหลังก็ OK นะคับ เเต่ถ้าเเค่ฝากระโปรง หรือหลังคา ไม่เเนะนำคับ
    ฝากระโปรง ก็เล่น เคฟล่าห์ ไปเลย ส่วนหลีงคาทำสี ZERO BACK ไปเลยดีกว่า สวยกว่าคับ
    ประเภท หุ้ม STICKER เคฟล่าห์ มันสวยเเบบเเม่งๆ ถ้าชอบจิงๆ WARP CAR ไปเลยดีกว่าเเต่ราคาเเพงกว่าทำสีอีก เหอๆๆๆๆ

4. Civic_ek_J

102
    0
    0
    ตอนนี้ที่คิดจะทำ เปลี่ยนทั้งคันเลยอ่าครับ มันจะเป็นไงหน้อ กลัวตอนหลอกออก แล้ว สีเก่าจะไปหมดเลย - -

แล้วอายุการใช้งานมันจะนานไหมอ่าครับ

5. SPEED R

473
    4
    0
    ถ้า WARP CAR ไม่มีผลกับสีรถเเม้เเต่นิดเดียว เเต่มีผลกับเงินในกระเป๋าคับ น่าจะจบที่ 40k อย่างต่ำ ประมาณนั้นคับ
    อ้อ....ต้องเเจ้งลงเล่มด้วย ถ้าโทนสีไม่ตรงกับสีเดิมที่จดทะเบียน

6. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    อยู่ที่ชนิดของสติกเกอร์ครับ มันมีหลายเกรด แต่ละเกรด ก็จะบอกไว้ว่า อยู่ได้กี่ปี
    เช่นถ้ามันมีอายุ 3 ปี ลอกไม่เกินสามปี ก็จะไม่มีผลกับสี ถ้าเกินสามปีไป แล้วลอก
    สีก็จะมีคราบกาวติดบ้าง เหมือนสติกเกอร์หมดอายุอ่ะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:00:29 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:00:15 ----------

อยู่ที่ชนิดของสติกเกอร์ครับ มันมีหลายเกรด แต่ละเกรด ก็จะบอกไว้ว่า อยู่ได้กี่ปี
    เช่นถ้ามันมีอายุ 3 ปี ลอกไม่เกินสามปี ก็จะไม่มีผลกับสี ถ้าเกินสามปีไป แล้วลอก
    สีก็จะมีคราบกาวติดบ้าง เหมือนสติกเกอร์หมดอายุอ่ะครับ

7. Civic_ek_J

102
    0
    0
    รับทราบจ้า ขอบคุณมากครับ

8. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    ผมว่าทำสีจิงๆไปเลยน่าจะดีกว่านะคับ ยาวๆๆ..

9. เห็นด้วยครับ Wrap มาแล้วใช้ไปสักพักสีมันจะไม่ค่อยเงา เพราะสติ๊กเกอร์ มันไม่มีชั้นแล็คเกอร์
    ราคาไม่หนีจากทำสีมาก สู้ทำสีทั้งคันไปเลย ล้างเคลือบดี ๆ สีสวยกว่า ไม่ต้องเสียเงินแล้วต้อง
    มานั่งลอกทิ้ง รถเรามันไม่ได้คันละหลาย ๆ ล้านแบบนั้น

10. ByrdEK@PNG

ByrdEK@PNG New Member Member

55
    0
    0
    มีรุ่นกำลังจะไปทำเหมือนกัน ผมให้มาอ่านกระทู้นี้ ตอนนี้เปลี่ยนใจไปแล้วคับ

11. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    อย่าไปทำเลยครับ ถ้าทำบางจุดพอได้ครับ

12. BOWYER

BOWYER New Member Member

318
    16
    0
    แต่ถ้าชอบสีด้านๆก็น่าสนอยู่นะครับ เคยถามร้าน infinity of art ราคา 16500 ไม่ต้องทิ้งรถเป็นเดือน
    รถก็ไม่ช้ำด้วยวันสองวันก็ได้รถสีเจ็บๆแล้ว

13. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    เคยเห็นรถพวกนี้เวลาโดนหินบาดสติ๊กเกอร์ขาด ดูไม่จืดเลย

14. SPEED R

473
    4
    0
    เห็นด้วยคับ ถ้าขับไปทางที่เป็นลูกรังโดนหินกระเด็นใส่ล่ะก็ เหอๆๆๆ ดูไม่จืดจิงๆ
    เเล้วถ้าไม่เเจ้งสีลงเล่มล่ะก็โดน ทุกด่านล่ะคับ เพราะพี่หรวด เเกรู้จักดี ไอ้ WARP CAR ดี เเล้วไม่รู้เป็นไร ส่วนใหญ่ไม่เเจ้งซะด้วย
    เข้าทางเค้าล่ะคับ ผ่านด่านที 1-200 เตรียมไว้เลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้