สอบถามเรื่อง เปลี่ยนใส่ ฝากระโปรงหน้าวิงโรด ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย zonh, 16 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zonh

zonh New Member Member

6
    0
    0
    nv van นะครับ ผมเปลี่ยนไฟหน้า ไฟมุม เป็นวิงโรดแล้ว

ส่วนกระจังหน้าเป็นก้านยกไม่มีโลโก้หน่ะครับ

เปลี่ยนใส่ฝากระโปรงวิงโรด เวลาปิดฝากระโปรง มันล็อคไม่ได้ครับ เปลี่ยนกลับมาใส่ฝาเดิมล็อคปกติ

อยากทราบว่ามันต้องแปลงส่วนไหนไหมครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    UP ครับ:eek:

3. ถ้าออกแรงกดปกติจะปิดไม่ได้คับ ลองยกฝาขึ้นแล้วบ่อยให้หล่นลงมากระแทกแล้วปิดเองอ่ะคับ ทำไปซักพักเดี๋ยวมันจะปิดแบบปกติได้เอง เคยเป็นเหมือนกัน ตอนเปลี่ยนมาใหม่ๆ ลองดูคับ

4. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    ว้าวววว

มีรถหน้านอกอีกเเล้ว

อย่าลืมถ่ายรูปมาชมมั่งนะครับ

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  6. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    ตั้งตัวล็อกที่คานหน้า ดัดตัวล๊อกที่ฝากระโปรงครับ

ถ้าไม่ได้ก็เข้าอู่ ประเภทอู่สีอ่ะครับ ให้เค้าตั้งฝากระโปรงให้ครับ อู่เค้าชำนาญ

7. green nv #032

2,789
    89
    0
    ข้อมูลมาแล้วลองไปทำดูนะครับ...:eek:

8. zonh

6
    0
    0
    ขอบคุณมากๆ เลยครับพี่ เด๋วจะลองทำเองดูก่อน ไม่ไหวค่อยส่งอู่ครับ ^^

9. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ตั้งตัวล๊อกฝาให้ได้ระดับ แล้วอย่าลืมปรับลูกยางซ้ายขวาด้วยนะครับ

10. green nv #032

2,789
    89
    0
    จัดได้เลยครับ...:eek:

11. zonh

6
    0
    0
    ^^ ขอบคุณครับบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้