ถามเพื่อนๆที่เคยใส่ เเอร์3ปุ่ม EK9 Type R หน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 30 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    เวลารื้อต้องรื้อนวมด้วยใช่ป่ะคับ เเล้ว คอนโซลช่วงล่างต้องรื้อป่ะคับ
    ของผมตอนใส่พรมพื้นเเดงรื้อ คอนโซลกลางช่วงเกียร์ เเล้วเวลาประกอบไม่เนียนเหมือนเดิม กลัว
    รถช้ำมากคับ ไหนจะสาย meter บนรถอีกหลายตัว controller gear อีก โอ้...ยังมีauto sw. gas อีก
    บอกตรงๆ ไม่กล้ารื้อ คับ กลัวไม่เหมือนคับ กลัวไปป่ะเนี่ย เเต่ เเอร์ 3ปุ่ม Type R จบที่ 15k จาเป็นลม
    ยังไม่รวม 2din อีก จ้า

2. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ถ้าของเดิมเป็นท่อแอร์เยื้องแล้วก็ไม่น่าจะรื้อครับ

3. SPEED R

473
    4
    0
    มันเป็นท่อเเบบเดิมคับ ไม่ใช่เเอร์เยื้อง

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    รื้อเนียนกว่าเร็วกว่า แต่ไม่รื้อก็ทำได้บอกช่างเขาไป ส่วนราคาก็ว่ากันไปครับ หุหุ

5. SPEED R

473
    4
    0
    จัดกรอบ Type R 96 ไปเเล้ว เหลือเงินซื้อวิทยุ PIONEER ดีๆ เล่น USB ได้อีกเครื่อง ขอบคุณทุกกระทุ้ที่เเนะนำคับ

6. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    มีรูปมั๊ยครับ อยากเห็น...

7. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    แบบไหนก็หล่อครับ น่าอิจฉา รถสวยอะ

8. SPEED R

473
    4
    0
    เดี๋ยวถ่ายมาให้ดูคับ ก็ OK. นะคับ ได้กรอบเเอร์ 96 สภาพ 95% มา บวก วิทยุ PIONEEER รุ่นใหม่ล่าสุด เปลี่ยนสีหน้าปัดท์ ได้ 30สี 50WX4 เล่น USB ได้
    จัดเบ็ดเสร็จ 8K นิดๆ เเอร์ 3ปุ่มครบๆ มี 14-15K ไม่รวมวิทยุ 2DIN ดีๆ อีก10K กว่า รวมเเล้ว 2หมื่นๆ กว่า เลยอ่ะ เเรงมากๆๆ ยังไงก็ Type R เหมือนกันคราบบบบ.....พี่น้อง
    อีกอย่างรถไม่ช้ำ เพราะไม่ต้องรื้อเยอะคับ

9. hnan action group

hnan action group New Member Member

15
    0
    0
    ถ้าเป็นยุคแรกๆไม่ได้หลอกครับราคานี้ กรอบแอร์+2din ใจรักทำเลย งานเสร็จยิ้มแก้มปริ

10. SPEED R

473
    4
    0
    ตอนนี้ เอางบที่เหลือเปลี่ยนใจจากจัด 3ปุ่ม99 เป็น Type R 96 กะวิทยุ PIONEER +งบอีกส่วนหนึ่ง จัด จอไมล์ Type R EK9 เเว้ว..

11. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    Type R จัดเต็มเลยครับ สวยครับผม .... รอชมด้วยคนครับ

12. SPEED R

473
    4
    0
    ขอบคุณครับ ตอนนี้ทุ่ม งบ Type R เต็มเหนี่ยวอ่ะคับ ยกเว้นเครื่อง งบมันเเรงจัดไม่ไหว
    อีกอย่าง ก็ใช้งานทุกวัน คือเป็น SALE อ่ะคับ B18B LIGHT TUNING ก็พอคับ ม้าขำๆน่าจะได้ ซัก 150ตัวนะคับ อู่ที่ทำประจำว่าว่างั้น
    ทำก็ ประมาณ คอยล์เเยก MSD ท่อเลสทั้งเส้น 2นิ้ว ปลาย SPOON N1สายหัวเทียน NGK หัวเทียนเเต่ง NGK ขัดพอร์ตนิดหน่อย AT CONTROLLER
    ซักชุด ใส่โหมด SPORT 7 ก็วิ่งได้ขำๆ เคยเล่นกะ FD 2.0 เเบบไม่ยก เลย ขึ้นได้เเบบไม่ยากคับ
    เเต่ตอนนี้อยากได้ เฮดเเต่งใส่กับเครื่องตัวนี้ มีใครอยากขายบ้าง อิอิ.....เเค่นี้พอเเล้ว เเบบใช้งานธรรมดา

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้