ใครเคยมีอาการแบบนี้มั่งครับ...

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Natracing, 22 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Natracing

Natracing New Member Member

179
    0
    0
    คือ.. วิ่งรถมาสัก 80-90 ตอนยกคันเร่งปล่อยลงสะพาน.. เข็มวัดรอบ กับ เข็มความเร็ว ดีดกลับเหมือนดับเครื่อง.. แต่ความร้อนเท่าเดิม.. ไฟเอนจิ้นไม่โชว์

แต่พอส่งคันเร่งต่อ.. เข็มเด้งกลับมาปกติทั้งวัดรอบ และความเร็ว หลังจากนั้นเริ่มเป็น ตอน ยกคันเร่งปล่อยไหล ที่ความเร็ว สัก 60 ขึ้นไป.. แต่ไม่ได้เป็นทุกครั้งนะครับ บางครั้ง งง เรย

มีใครเคยเป็นเหมือนผมบ้างมั้ยครับ แนะนำหน่อยครับ..

d16y8 MT

ขอถามอีก 1 ข้อ... รถวิ่งประมาณ 80-90 รถเหมือนสะอึก นิดๆ ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไรครับ

ปล, ไม่ได้ติดแก๊สนะครับใช้ 95 โซฮอล

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ปลักด้านหลังเรือนไมล์ หลวมหรือเปล่าครับ ลองเข็คดูก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้