อยากทราบความเตี้ย Mugen กับ Type-R

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OFFsmiTH, 18 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    รถผม Lev ตอนนี้ใส่ลิ้นหน้า mugen อยู่ แต่ไม่เคยใส่ลิ้น Type-R

รบกวนพี่ๆที่ทราบหรือมีประสบการณ์ ไม่ทราบว่าลิ้นแบบไหนเตี้ย หรือสูงกว่ากัน แตกต่างกันประมาณกี่เซนต์ครับ :eek:

2. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ผมคนนึงที่เปลี่ยนจาก Mugen มาเป็น Type R ขับง่ายกว่าแยะเลย

วัด Type R สูงจากพื้นประมาณ 13 cen. ที่ 205/45/16 สองนิ้วสอดไม่ได้ ถ้าเป็นลิ้นมูเก้นและล้อ 15 จะต่ำกว่านี้อีกครับ เจอตัวหนอนสูงหน่อยเอียงยังไงก็ไม่พ้นอ่ะ

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อ่านหัวข้อ นึกว่าให้เปรียบเทียบ โช๊ค

4. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ขอบ 15 หน้าทิ่มท้ายโด่ง ลิ้นMugen ผมไม่รอดเหมือนกันครับ มะวานโดนไปสองรอบ อยากเปลี่ยน Type-Rเลย 555

5. OFFsmiTH

249
    0
    0
    อิอิ ลืมนึกไปเลยครับ

6. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    mugen เตี้ยกว่าอยู่แล้วครับเพราะชิ้นงานมันใหญ่กว่าครับ แล้วก็ขับลำบากกว่าด้วยครับ จากประสบการนะครับ Type R ขับสบายกว่าครับ ตามประสบการนะครับ ส่วนความสวยก็ผมคิดว่าสวยคนละแบบนะ (ผมชอบทั้งสองแบบครับ) อิอิ

7. OFFsmiTH

249
    0
    0
    เห็น type-r กับ Sir คล้ายกันมากเลย แบบไหนจะเหมาะกับ ติ่งหลัง ,หางMugen มากกว่ากันครับ

8. modo

modo New Member Member

2
    0
    0
    ผมใส่ชุดแต่ง mugen ใส่โช๊คซิ่ง ปรับสุดจะรอดจาก ระนาบ ไหมครับ แบบว่าเลี่ยงตลอดเลย

9. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0
    ++

Mugen ต่ำ กว่า ครับ

10. juntcivic

juntcivic New Member Member

1,549
    34
    0
    Mugen หล่อกว่าถึงขับลำบากก็ยอม

11. m_abac

m_abac New Member Member

20
    0
    0
    ตอนแรกว่าจะใส่ Mugen แต่ถ้าเตี้ยมากอย่างที่บอกคงต้องเลี่ยงไปใส่TypeR
    ลูกระนาดที่มหาลัยโหดมาก ยอม

12. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    Type R คับ เตี้ยน้อยกว่าคับขับง่าย STYPE JDM SPEC คับ ในความคิดผมส่วนตัว ผมนะคับ
    ลิ้น Type R หายากกว่า บางทีมีเงินก็หาไม่ได้ ส่วน MUGEN ได้สวยถ้าตังค์ ถึงจัดได้ ทุกเวลา TOON MOTOR SPORT น่าจะมีเลย
    ผมชอบของหายากนะ ภูมิใจดี....เหนื่อยอ่ะกว่าจะได้ เเต่ละชิ้น Type R อ่ะ......ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ ชอบเเบบไหนก็จัดปาย...คราบบบบบ

13. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ถ้าผมไปใส่ลิ้นหน้า Type-R แต่ หางกับติ่งหลังยังเป็นMugen พี่ๆว่ามันจะดูแปลกๆ หรือมั่วๆซั่วๆไหมอะครับ

14. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    รถเราชอบเเบบไหน ก็จัดเลยคับ

15. NUS.EK

NUS.EK New Member Member

176
    27
    0

ชอบและพอใจในสิ่งที่เราเป็น ครับแบบนี้ ห้ามกันไม่ได้ ก็มันชอบนี่

16. modo

modo New Member Member

2
    0
    0
    ใส่ mugen รอบคันไปไหนก็ลำบากครับผม ต้องคิดไปข้างหน้าไกลๆ

17. OFFsmiTH

249
    0
    0
    แต่ก่อนผมขอบ 17 ไม่มีหวั่น แม้วันเมามาก

เด๋วนี้ เมา ไม่ เมา ก็เสียวแล้วคร้าบ เอิ๊กๆ

18. Maverick19

Maverick19 New Member Member

134
    1
    0
    ผมว่าไม่น่าแปลกหรอกครับ ผมก็คิดจะซื้อลิ้นหน้า Type-R เหมือนกันเอาไว้เปลี่ยนเวลาไปที่เราไปที่ไม่คุ้นเส้นทางไว้สลับกับ Mugen
    จะได้ไม่ต้องกังวลเวลาไปไหน ( ผมก็ใส่หางหลัง Mugen เหมือนกันคร้าบ.. ) :)

19. OFFsmiTH

249
    0
    0
    ผมคงได้เปลี่ยนเร็วๆนี้แน่ แค่ตอนนี้ที่จอดรถที่ทำงานผม ก็ขูดทู้กกกวันแล้วคร้าบบบ -*-

20. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ถ้ารถไม่เตี้ยมากใส่ได้คับ แต่เตี้ยมากๆเจอลูกระนาดทางชันๆลงลำบากคับ
    [​IMG] [​IMG]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้