VIOS LPG TURBO BY PTS วิ่งบ้าน LOบูส1บาร์ วิ่งคลอง5 13.6 วิ

การสนทนาใน 'Cars Show' เริ่มโดย boy1529, 6 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. boy1529

boy1529 New Member Member

113
    3
    0
    ประกอบเครื่องเสร็จแล้วครับ อิ อิ เหลือยกใส่ ใกล้แล้วล่าสุดปีนี้ทางอู่จะคลอดตัวแรงโดยใช้เชื้อเพลิงLPGอีกคันครับ เป็นรถวีออสเซ็ทโบLPG พิกัด 13 วิ ใช้งานทุกวันครับ[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][/quote]เริ่มต้นด้วยทำหน้าแปลนและขึ้นเขาสูบ1

พี่เพชรและเวสเกตเทอร์โบที่ใช้
    [​IMG][​IMG]

ตั้งเขาโดยใช้เหล็กเป็นแบบเส้นเดียวสุดครับ

แต่ลูกพี่เพชรสุดกว่า

เชื่อมแบบเนียนๆ2รอบเอาแบบหนาๆอิ อิใช้LPGมันร้อนเดี่ยวแตก

ขึ้นสูบ2ตอน3ทุ่ม
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

เสร็จแล้ว4สูบตอนเที่ยงคืน พร้อมกับแสบตาจัดน้ำตาไหลเลย เจอแสงตอนเชื่อมโครตเจ็บตาเลยครับ

ดูงานเนียนๆ
    [​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][/quote]
    Water Temp อ่ะ ไปไหน คิคิคิคิ yoyo-00033[/quote]

เดี่ยวถ้าตัวแรงคันนี้เสร็จจากอู่หรือจูนจะมารายงานนะครับ Fcon 3.3 คุมLPG มือจูนคือพี่ปอวัฒนาครับ

เอารถวิ่งสนามคลอง 5 มาครับ เป็นการลงสนามครั้งแรกหลังจากรถได้เซ็ทมาจนวิ่งได้ ปรากฏว่าฟรุกครับ วิ่งรันแรกระยะทาง 402 เมตรวิ่ง 14.1วิ รันที่ 2 .13.67 รันที่ 3รอบคอดิฟรายกดไป 13.65 วิ แล้วรอบชชิงชนะเลิศออกตัวแบบชิงไฟ วิ่ง 13.720 วิ รถวิ่งจริง13.639 วิครับ สรุปเวลาดีสุดคือ13.63 ครับ ได้ที่ 2 ครับผมที่ 1เป็นของคาร์บอลบายโอมขับโดยเจ้าสำนัก พี่อรรถ PTS ครับ และขอขบคุณพี่อรรถPTS ที่ดูแลรถคันนี้จนวิ่งได้ขนาดนี้ พี่ต้น 400 ม้า ที่ให้ยางดีๆมาวิ่งพร้อมคำแนะนำดีๆ รวมทั้งผองเพื่อนที่ไปร่วมให้กำลังใจครับ

อันนี้รอบชิง
    ดูรถแข่งในรุ่นขับหน้าโอเพนคับ
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

บรรยากาศ กับใบเวลารถบ้าน LPG TURBO 13.63 อิ[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2011
  2. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    อู่นี้ ซู๊ด ซู๊ด คร้าบบบบ

3. nismo8710

nismo8710 New Member Member

13
    0
    0
  4. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    แรงแน่นอนจริงๆ

5. boy1529

boy1529 New Member Member

113
    3
    0
    "]มาอัพรูปคับบบบ

ก่อนแข่ง เติมพลังหน่อยยย

ถังแก๊สสสสส

โชว์รถหน่อยคับ

บรรยากาศ... คนดูหนาตาทีเดียว

ก่อนแข่งคับ

แข่งเส็ดแล้ว ผลงานตามนี้คับ คัยได้ที่เท่าไร ดูเอาเลยคับ
    [​IMG][/

6. cityowner

cityowner New Member Member

14
    0
    0
    สวดยอดครับ....

7. Oat40

5,652
    7
    38
    แรงได้ใจจริงๆครับ

8. Tor_san

Tor_san Member Member

43
    0
    6
    คันนี้คนขับ บ้าสุดๆเลยล่ะ คิคิคิ

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    แรงดีครับ

10. Oat40

5,652
    7
    38
    แรงจริงๆคันนี้ วันไปสัมผัสตัวเป็นๆมาแล้ว

11. MaShiMoRo999

MaShiMoRo999 New Member Member

47
    0
    0
    อู่นี้ เจ๋ง จริง

12. seila4club

seila4club Active Member Member

997
    47
    28
    สุดยอดเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้