ปรึกษาเรื่อง boost หล่น ตอนที่ turbo ตัวที่ 2 ทำงานของ 2JZ auto ครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย nos_oxy, 20 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nos_oxy

nos_oxy New Member Member

32
    0
    0
    ตอนนี้ผมใช้เครื่อง 2JZ GTE เดิมๆ ครับ เกียร์ auto ใช้ปรับบูสต์ profec spec b 2 ครับผม

ตอนนี้มีปัญหาเรื่อง เทอร์โบตัวแรกทำงานแล้วพอรอบสูงอีกหน่อย บูสเริ่มมาที่ 0.5 แล้วพอจะขึ้นต่ออีก บูสกลับหล่นมาอยู่ที่ 0 เลยครับ

ไม่รู้จะแก้ยังไงดีครับ รบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ แนะนำหน่อยครับ

2. ALTIMA BDA_U13

ALTIMA BDA_U13 New Member Member

384
    12
    0
    ลองดูที่ลิ้นกั้นตรงทางออกโบลูกที่สอง ตอนบูสมีนมารวมลูกแรกแล้วเปิดทำงานไม่สัมพันกับการหมุนของเทอร์โบลูกที่ 2 ไม่หมุนหรือหมุนไม่เพียงพอ น่าจะมีผลให้บูสไม่มา หรือมาน้อย

หรือลองไล่พวกท่อต่างๆ ดูครับ

3. nos_oxy

nos_oxy New Member Member

32
    0
    0
    ขอบพระคุณมากครับ ร้านไหนดีๆไม่แพงพอแนะนำให้ได้ไหมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้