ประกาศ !!! อย่างเป็นทางการ Jet Dragster "Thriller Viper" จาก Signal* Thailand

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DEAW SIGNAL*, 25 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    ก่อนอื่นต้องกราบสวัสดี...พี่ๆน้องๆ ทุกๆท่าน.....

วันนี้ผมก้อถือว่าเป็นฤกษ์งามยามดี...ที่จะเอาอะไรดีๆมาฝากแฟนๆมอเตอร์สปอตร์ และแฟนๆขา Drag Racing และ บรรดากองเชียร์แฟนคลับของ Signal นะครับ
    นั่นก้อคือการเข้ามาของรถแข่ง Jet Dragster "Thriller Viper" ก่อนอื่นต้องขอบคุณ ทุกๆท่านที่ให้ความสนใจในกระทู้ที่ผ่านมานะครับ มาถึงกระทู้นี้ก้อจะเป็นการเปิดตัว
    อย่างเป็นทางการซะที.......จุดประสงค์ของการที่ทีมของผมนำเข้ามานั่นก้อคือ... อย่างที่บอกไปแล้วนะครับว่าสนองความต้องการของทางทีมงานและตัวพี่โอเอง
    เบื่องต้นของการเอาเข้ามาผมขอย้อนนน...กลับไปสัก 2 ปีที่แล้วโดยทางทีมงาน ได้มานั่งตั้งวงสนทนาคุยกันว่าเราอยากจะได้รถแข่งเข้ามาในทีมสักคันนึง........
    ก้อนั่งคุยกันจนเกิดอยากได้รถที่เป็น Jet Dragster ขึ้นมาเพราะจะเป็นอะไรที่ท้าทาย และน่าทดลองสิ่งแปลกๆใหม่ๆ สำหรับนักแข่งอย่างพี่โอ และทีมเซอร์วิส อย่างพวกผม
    พวกเราเลยตัดสินใจกันว่า Ok! ! !....Jet Dragster จนมาถึงขั้นตอนการค้นหา จนเราเจอในสิ่งที่เราต้องการ........นั่นคือ Thriller Viper Jet ก้อทำการติดต่อขอซื้อ
    แต่เนื่อง ดิค รอสเบิกณ์ ทางเจ้าของเดิม ยืนยันด้วยน้ำเสียงที่แข็งกร้าวว่าไม่มีทาง ปล่อยออกไปแน่นอนก้อติดต่อกันเรื่อยๆมาทุกอาทิตย์เป็นปี จนเป็นเพื่อนกัน
    จนมีอยุ่ช่วงเวลานึงที่พี่โอขาดการติดต่อไปโดยประมาณ 1 เดือน......ทางอเมริกาแปลกใจ จึงส่งเมล์และโทรมาไถ่ถาม ซึ่งช่วงที่หายไปก้อไม่ได้หายไปไหน เป็นช่วงที่พี่โอนำรถ Dragster ไปประสบอุบัติเหตุแยกร่างที่สนามเทพนครด้วยความเร็ว 300 กิโลเมตรต่อชั่วโมง ซึ่งเป็นอุบัติเหตุที่หนักมากๆ

การบาดเจ็บของพี่โอถือว่าสาหัสมากๆ ข้อมือด้านขวากระดุกข้อมือขวาแตกอย่ารุนแรงมากๆ สมองส่วนกลางทระทบกระเทือนอย่างรุ่นแรง แพทย์เจ้าของไข้ต้องการทำการผ่าตัดแต่พี่โอไม่ผ่าตัด ยืนยันต้องการให้มันรักษาตัวมันเอง โดยปรึกษาหมอเจ้าของไข้ ทางแพทยลงความเห็นไม่ต้องผ่าตัด โดยมีการผ่าตัดใหญ่แต่ข้อมือด้านขวาอย่างเดียว และออกจากโรงบาลภายใน2วันทันที (ต้องขอบคุณ Mr.Richard Fleming บอสใหญ่แห่งกู๊ดเยียร์ สำหรับค่าใช้จ่ายเบื้องต้น ที่ช่วย Support ณ จุดนั้น และขอบคุณ นิตยสาร Race Maggazine เรื่องการปิดข่าวไม่ให้เป็นข่าวใหญ่โต และ สนามเทพนครที่ไม่มีรุปใน ที่เกิดเหตุหลุดออกไป เพราะทางเราไม่อยากให้เป้นข่าวอะไรใหญ่โตจนมาถึงวันนี้ที่ทางเราโพสภาพในที่เกิดเหตุ นักแข่งรถคือนักรบที่แท้จิง เพราะทีมเราคือทีมแข่ง)........ซึ่งทางอเมริกาก้อเห็นถึงสาเหตุจึงเข้าใจ แต่ได้ติดตามข่าวความเคลื่อนไหวการแข่งขันตลอดของทีม โดยผ่านไป 1 เดือนพี่โอก้อออกมาทำการแข่งขัน ต่อและนำรถไปแข่งที่มาเลย์เซีย โดยสภาพร่างกายยังบาดเจ็บสาหัสอยู่ แต่ก้อไปในฐานะคนไทย เพื่อหน้าตาคนไทย ถึงร่างกายไม่เต็มร้อยแต่ก้อไปเพราะเป็นนักแข่ง เพื่อให้โลกรู้ว่าเป็นคนไทย
    ถึงแม้จะเป็นรถสำรองที่ต้องขอยืมมาจากนักแข่งในทีม
    (คุณหนึ่ง ขอขอบคุณคุณหนึ่ง อุบล ที่ให้ยืมโดยไม่มีข้อแม้)ก้อตามที่ทุกๆท่านๆคงจำได้ในมอเตอร์ แทร็ก จนผ่านการแข่งขันจนจบฤดูกาลด้วยแชมป์ถ้วยพระราชทานปรจำปี จนกระทั้ง Dick Rosberg เห็นแล้วว่าหลังจาก พี่โอประสบอุบัติเหตุรุนแรงครั้งนั้นยังกลับมาขับ S-14 ยกหน้าครึ่งสนาม เค้าคิดว่าประสบการ40 ปีของเค้าในการสร้างรถคันนี้ เห็นว่าพี่โอพร้อมแล้วสำหรับ Thriller Viper และเห้นว่าพี่โอเหมาะสมที่สุดในการเก็บรถคันนี้ เพราะ ณ เวลานี้ ดิก รอสเบิกร์ ประปัญหาสภาพร่างกาย สุขภาพเป็นมะเร็ง.....แต่ว่าก้อมาสอนเทคนิคการขับเจ๊ททั้งหมด แต่ภูมิใจครับ ถึงเราจะเป็นกะเหรี่ยงในสายตามคนอเมริกา แต่ก้อเป็นกะเหรี่ยงกลุ่มนึงที่คนอเมริกาให้ความสนใจ โดย ตอนนี้รถก้อเข้ามาอยุ่ในไทยเรียบร้อยแล้วนะครับ ส่วนรายละเอียดปลีกย่อยจะทยอยตามมาครับ ส่วนเรื่องเวลาไม่ขอเอามาพุดให้เป้นดาบสองคมครับ เพราะที่ผ่านๆมาทางเราเอาเครื่องจากเมกาเข้ามา ก้อหวังไว้ว่าได้เท่านั้นเท่านี้ พอเอาวิ่งเข้าจิงๆไม่ได้ดังหวังด้วยปัจจัย หลายอย่างที่เคยเรียนให้ทุกท่าน ทราบกันว่า อากาศ ผิวแท็รค ต่างๆนาๆ ขอไม่แขวนเวลาละกันครับ......อีกเรื่องโดยใจจริงๆแล้วทางทีมงาน
    และตัวพี่โอเองก็ไม่ได้อยากให้มันเป็นข่าวอะไรใหญ่โตมากมาย เพราะเอามาเวลามาแขวล่อคนมาดู ไม่อยากดัง ดังไปก้อเท่านั้นครับ คนรักเราก้อมีเยอะ คนเกลียดเราอาจจะมีนิดเดียวแต่เป็นเข็มทิ่มแทงเรา โดยเฉพาะคนขี้อิจฉา เลยอยากจะอยู่เฉยๆครับ.........แต่ในวันนี้ก้อคิดว่าควรจะเปิดตัวอย่างเป็นทางการสักที สำหรับหลายคนที่อาจจะสงสัยว่ารถที่แท้จิงเป็นของทีมไหน ทีมใคร คำตอบในวันนี้ก้อคือ ทีม Signal ครับ ก้อถือซะว่าการมาของรถ Thriller Viper คันนี้เป็นความต้องการของ พี่โอและทีมงานเซอร์วิสทุกคนและ
    เป็นของขวัญสำหรับแฟนๆ Signalที่ตามเชียร์กันติดขอบทุกๆสนาม รวมถึงทั้งขา Drag ที่ให้ความอยากจะชมในสิ่งที่เรานำเข้ามา และนับจากวินาทีนี้เป็นต้นไปขอเชิญทุกท่านรับชมภาพ

" Thiller Viper Jet ประสบการณ์ 40 ปี ของ Dick Rosberg อยู่ในรถคันนี้แล้ว "

ป.ล. .....ตัวผมเองก้อเป็นกระบอกเสียงของทางทีมอยุ่แล้ว ก้อขอประชาสัมพันธ์ออกไปทางนี้ละกัน ขอขอบคุณครับ
    ส่วนข่าวอัพเดทต่างๆ นาๆ ก้อตามกันได้ในกระทู้นี้นะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2011
    พัทยา@MRC#012 ถูกใจสิ่งนี้
  2. พร้อมแล้ว...ลุย​

3. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    สุดยอดจริงๆครับบ คราวนี้ไปสนามทีต้องเอาที่อุดหูไปด้วยเลยนะเนี่ยย

4. ขอบคุณทีม signal จริงๆจากใจเลยครับ ทำให้ได้เห็นของจริงมาวิ่งในเมืองไทย ทั้งๆที่คิดเอาไว้ว่าครั้งนึงจะเห็นรถแบบนี้ของจริงต้องไปดูที่อเมริกาอย่างเดียว...เป็นกำลังใจให้กันต่อไปครับผม...

5. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    สุดครับพี่ ขอปรบมือให้ดังๆเลย

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ติดตามครับ

7. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    เปนกำลังใจให้พี่โอคัฟ

8. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    สุดยอดครับ นับถือ

9. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ยิ่งใหญ่มากๆ ยอด! อีกอย่างคือใจสุดๆครับ!!! :D

10. แล้วอีกลำคือ.........:D:D:D:D:D

11. moddang09

moddang09 New Member Member

39
    0
    0
    สุดยอดครับ เป็นกำลังใจให้คุณโอ และทีมงานครับ

12. นิดา

นิดา New Member Member

1,335
    148
    0
    ใจสู้จริง ๆ ยอดเยี่ยมค่ะ

13. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    โอ้ jet สุดๆคับ นับถือๆ

14. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    รอติดตามผลงานดีดีอยู่นะครับ สู้ สู้ครับ

15. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เยี่ยมเลยครับ มีวิ่งเมื่อไหร่ไม่พลาดแน่นอน

16. dekphoram

dekphoram New Member Member

179
    0
    0
    น่าติดตามอีกแล้ว

17. สุดยอดมากๆคร๊าบเพ่ แล้วก้อขอเป็นกำลังใจให้ด้วย

18. pae@aekgarage

pae@aekgarage New Member VIP

162
    6
    0
    โธ่........ไม่ค่อยถ่ายรูปคนเลยอ่ะน้อยใจ..........อิอิ

อีกคันนึงคือ.................?????

ขออุบไว้ก่อน........อิอิ

แต่ใบ้ให้และกันว่าวิ่งคันเดียวจะไปสนุกตรงไหน..........อิอิ

19. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    สุดยอดอยากฟังเสียงแล้วอ่ะ

20. VDJ_Thailand

VDJ_Thailand New Member Member

11
    0
    0
    สุดยอดครับ ขอบคุณทีมงาน SIGNAL ที่นำรถแรงๆมาให้เราชม อิอิ

21. thanupong

thanupong New Member Member

3
    0
    0
    คําเดียวเลยคับ......สุดยอด

22. คนอิจฉาก้อจ้องแต่จับผิด อย่างนี้จะเจริญได้อย่างไรครับ พวกพี่ๆๆทำได้สุดยอดครับ ^______________^

23. george87

george87 New Member VIP

280
    16
    0
    .
    ... เอาใจช่วยครับ อยากเห็น คันแรกเมืองไทย วิ่งในเมืองไทยครับ :D:D:D

24. JOEPURE

JOEPURE New Member Member

71
    0
    0
    สองคันวิ่งพร้อมกัน หูแตก 5555 รอชมครับ

25. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อยากไปดูตัวเป็นจังเลยยยย

26. 1klong2

1klong2 New Member Member

375
    2
    0
    สุดยอดเลยครับ มาวิ่งที่คลอง5กระจกรอบจุดstartคงจะสะเทือน อยากดูครับ ส่งแรงเชียร์

27. kibrain

kibrain New Member Member

57
    1
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ ส่วนตัวชอบ signal เป็นการส่วนตัวอยู่แล้ว

28. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    งั้นต้องวิ่งแบบนี้ใช่มั๊ยครับ

[video=youtube;ApJAgUBEQdw]http://www.youtube.com/watch?v=ApJAgUBEQdw&feature=related[/video]

29. Pong Only !!

Pong Only !! New Member Member

61
    1
    0
    สุดยอดครับ สุดจริง ๆ ++

30. Sketch_Prostreet2

Sketch_Prostreet2 New Member VIP

58
    0
    0
    คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้