rom กล่อง vs f-con vpro

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pongp28, 22 ธันวาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pongp28

pongp28 New Member Member

113
    1
    0
    ถ้าเป็น พี่ๆๆ จะ เลือกแบบไหน ดี ครับ

ระหว่าง รอมกล่อง หรือว่าจะ จัด กล่องทองไปเลย :D:D

2. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0
    ถ้าเครื่องเดิมๆไม่มีไรมากก็ทำรอมพอแล้วครับ F con มันก็คือกล่องพ่วงอ่ะครับ แล้วถ้าเครื่องไม่ได้ทำไรก็ปรับจูนให้เนียนขึ้นได้อีกนิดหน่อยครับ เลือกเอาครับทำรอมก็ประหยัดหน่อย แต่โดยส่วนตัวผมเป็นคนชอบกล่องพวก Stand Alone ครับ ไม่กล่องเดิมทำรอม ก็ พวก Power FC ,Motec ไปเลยจบดี

3. เปรียบเทียบเหมือนกับคุณจะใช้โทรศัพท์ Nokia 3310 หรือว่าจะใช้ iPhone นั่นแหล่ะครับ
    จะใช้กล่องรอม หรือ F-Con ก็วิ่งได้ จูนได้ สตาร์ทติดเหมือนกัน นั่นคือจุดประสงหลัก แต่ถ้า
    คุณต้องการ Option มากกว่านั้น คุณอยาก Chat อยากเล่น Wifi คุณก็ต้องลงทุนซื้อ iPhone
    แต่ถ้าคุณซื้อ iPhone มาแล้วใช้แค่รับสายโทรเข้า โทรออก .มันก็ไม่จำเป็นต้องใช้ของแพง

4. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    เปรียบได้ชัดเจน มั่กๆ

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    เป็นคำ ถาม ที่ตอบได้แบบ ไม่ต้องคิดเลย คับ

มีเงิน เล่น f-con แน่ แต่ถ้า เงินเหลืออีก ก็ motec

แต่ ถ้าตอนนี้ งบ ประมาณ จำกัด

ต้องเรื่อง ว่า จะ เอา กล่องเทพ ( 6หมื่นอัพ พร้อมติดตั้งและจูน ) ..... ได้แค่ภูมิใจรถ กุใช่ F-con v Pro
    กับ กล่องรอม จูน real time ( 5 พัน - 6 พัน ) ที่ เหลือ 5 หมื่น กว่า ไว้แต่งรถ ... กินเหล้า .... ลงอ่าง .... เลี้ยงเด็ก ก็ว่าไป

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    กล่องรอม จูน realtime ดีกว่าคับ ผมชอบแบบนี้คับ

7. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ตามงบคับ ถ้าต่อยอดยาวๆ งบเยอะๆ ก้อ F-Con ถ้าสเตปต้นๆ ผมคิดว่า เปลี่ยนกล่องสั้น จูนรอมเหมือนกันคับ

8. FAST-TRACK

FAST-TRACK New Member Member

27
    0
    0
    จริงๆ แล้ว F-con v pro ไม่เหมาะกับเครื่อง Honda เลยนะครับ เพราะไม่มีตารางแยกจูนน้ำมัน และองศาไฟจุดระเบิดในช่วง Hi Cam และยังไม่มี Port output ไม่คุม Vtec ด้วย ต้องดัดแปลงวงจรออกมาคุมเอง

ซึ่งถ้าอยากใส่กล่อง Standalone สำหรับ Honda แล้วให้มองไปที่ Power FC จะค่อนข้างตอบโจทย์ได้ดีกว่า แต่ในเมื่อกล่องเดิม Honda สามารถทำได้ทุกอย่าง และความสามารถไม่ได้ด้อยไปกว่ากล่อง Power FC เลย มี Function บางตัวที่กล่อง Power FC ไม่มีด้วยซ้ำไป แล้วเราจะเสียเงินเพิ่มมากขึ้นเพื่อแลกกับอะไร

เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ :D

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ต้องเลือกเองละครับ ชอบแบบไหน เฉพาะตอนนี้ คนรับจูนรอมก็ 3-4 เจ้าแล้ว Fcon ก็เพียบ สุดท้ายผมว่าประเด็นมันอยู่ที่ ใครจูนมากกว่านะ 555555+

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    Fcon มีทั้ง Stand Alone และ Piggyback นะจ๊ะ

11. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    แต่งไม่มากแต่ใช้ กล่องทอง มาเจอกันได้ ผมจูนรอมเอา ขอท้าเลย

12. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
  13. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    พี่แบงค์ ของแรงๆๆ - -

14. OM MUGEN

1,768
    8
    0
    งั้นเดี๋ยวส่งเอ๋งๆ ไปวิ่งด้วยนะแบงค์

15. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ฮ่าๆ ท้าหมดอะ แพ้ก็แพ้ ไม่เห็นมีไร กร๊าก

16. G Type R

3,607
    99
    0
    ได้คู่เช็งแล้ว แบงค์รถเหลือง VS เบสสมันน้อย ผมรองข้างแบงค์ 1000 นึง 555+

17. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    เบสเมิงไปถอดโรบา+ค้ำล่างรุงรังของเมิงก่อนไป๊ เดี๋ยวกูลงข้างเมิงเอง 55555

18. indy-72

indy-72 New Member Moderator

366
    0
    0
    ถอดโรบาร์ ขายผม ป่าววว

ผ่อน สาม งวดด

19. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เบส ลุย เลยยยยยยยยยย ถึงเวลาส่งเสียง เอ๋งๆ แล้วน้อง

20. bestza

2,475
    13
    0
    อีส้วนเตียนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไอสาดดดดดดดดดดดดดดดด มะช่วยกุเร้ยๆ

21. bestza

2,475
    13
    0
    5555555555555 เขอะ ใช่เส๊ะ รถเบส มันมะมีอาร๊ษยเนะ มีแต่คนแกล้ง

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 11:19:47 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:19:14 ----------

-.- 3งวดเลยหรอ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้