ถามเรื่องบังโคลนหลังครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tai8910, 26 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tai8910

tai8910 New Member Member

51
    3
    0
    รบกวนถามทุกท่านว่า เวลาเราถอดยางบังโคลนหลังออกพอเราถอดออกแล้วมันก็จะโบ๋วถูกไหมครับ
    เค้ามีแผ่นบังโคลนด้านในเบิก0 ขายบ้างไหมครับ
    แต่ก่อนใช้esเบิกของตัวสองพันมาใส่ได้ ช่วยแนะนำทีนะครับขอบคุณครับ

2. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    หมายถึง พลาสติกซุ้มล้อ แบบข้างหน้าหรอครับ ?

ถ้าแบบนั้น จะไม่น่ามี -*-

3. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    มีสองวิธีครับ

1. ใช้เหล็กรู ยึดแทน

2. ตัดบังโคลนเดิม ให้เหลือแต่จุดยึดสามจุด คือตัดส่วนที่ไม่ต้องการออกครับ อันนี้จะโอเคกว่าวิธีแรกครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้