อยากทำให้ d16y4 แรงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย maewek, 24 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. maewek

maewek Guest

0
    0
    0
    พี่ๆครับ ขอคำปรึกษาครับ ผมขับ ตาโตปี96 รหัสเครื่อง D16Y4 อยากทำให้แรงกว่าเดิม มีงบ 20000 บาท ทำไงได้บ้างครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. เกียร์ออโต้ หรือธรรมดา

3. m_abac

m_abac New Member Member

20
    0
    0
    อยากรู้ด้วยคนครับ D16Y4 auto
    ตามความคิดคือจะไปทำกรองเปลือยงูเหลือม simota , เปลี่ยนปลายท่อ เดินเลสไปถึงหน้าแปลน ประมาณนี้ครับ

4. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ถ้า AT ต้องไปสับเกียร์เปง MT ก่อนครับเห็นผลทันตาเลย

5. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    +1 ตามนี้เลยครับ

ออโต้เดิมๆแค่เปลี่ยนนู่นนิดนี่หน่อย ทำแล้วเสียดายเงินครับ

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
  7. m_abac

m_abac New Member Member

20
    0
    0
    ^
    ^
    ^
    อู่ข้างบนนี่อยู่หน้าบ้านผมเลยครับเดินไปไม่เกิน 5 นาที = ='' ไว้เดี๋ยวลองแวะเข้าไปคุย ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เอาเป็นว่ารอชมก็เเล้วกัน

9. ก่อนจะทำ ลองอ่านกระทู้นี้ดูก่อนนะครับ
    http://racingweb.net/forum/showthread.php/804663

หรือถ้าอยากทำแบบ NA ก็ลองอ่านกระทู้นี้ดู ผมเขียนไว้นานแล้ว มีคนเคยลองแล้ว อาจจะช่วยได้บ้าง
    http://racingweb.net/forum/showthread.php/694365

10. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    แนะนำร้านคว้านปีกผีเสื้อค้วยค้บ

11. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ติดแก๊สดิครับ เมื่อก่อนใช้น้ำมันเหยียบ 90-100 เดี๋ยวนี้ใช้แก๊ส 120-140 อิอิ

12. pote_unlimited

pote_unlimited New Member Member

72
    28
    0
    ลองเปลี่ยนเป็นเกียร์ M/T น่าจะเห็นผลมากที่สุดนะคับ
    ผมเคยใช้เครื่อง d16y4 ทำแบบเสต็ปภูธร บ้าน ๆ
    ตอนนั้นวิ่งอยู่ประมาณ 15 ปลาย ๆ ได้อ่ะคับ

13. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ถ้าใช้ AUTO ก็ตัดใจชนเกียร์ทำมะดาก่อนอย่างอื่นๆ ไม่น่ายากคับ เเต่ 20k ชนเกียร์ทำมะดา งบจาหมดเเล้วคับ
    ส่วนตัวผม เกียร์ AUTO เเรงเเบบพอเพียงคับ เนื่องจากมันลากรอบสูงยาวไม่ได้ เครื่องมันจะตัดรอบก่อน เเล้วอัตราทดเกียร์ มันสู้ธรรมมาดาไม่ได้
    เเต่เคยคิดเล่นๆกับอู่ที่สนิทกันกัน ถ้าจาสวนเกียร์ธรรมดาได้คงต้องจัดงบมหาศาล คับ...ถ้าใจถึงก็จัดได้ เเต่กระเป๋าฉีก เเต่ได้ความสะใจ รายละเอียดค่อนข้างเยอะคับ

14. TaKuMi@EK

TaKuMi@EK New Member Member

33
    0
    0
    เปลี่ยนเป็น M/T ก่อนครับ รับรอง

15. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0

ขอเป็นความรู้

ทำอะไรไปบ้าง และ จูนด้วยกล่องอะไรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้