เอาอีกหละโดนบ่นอีกหละ กะจะซื้อ coupe เนี่ย

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Boku_no_natsuyasumi, 21 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    วันนี้ไปเที่ยวบ้าน เพื่อนรุ่นพี่ เค้าถามว่าเฮ้ยได้ยินว่าจะซื้อรถมือ2 หรือวะ ทำไม่ไม่เอารถไหมว่ะ ผมบอกเฮียผมมีปัญญา ส่ง4000-5000 เองรถใหม่เงินผมไม่ไหวอะ แล้วไมเอา พวก รถเล็ก อยาก มาร์ช หรือ บริโอ้หละ
    ผมบอกคันมันเล็กอะ ผมตัวสูงไม่เหมาะ แล้วอีกอย่างผมชอบรถ เก๋ง 2 ประตู ผมเน้นไปว่า condition แรกของผมคือ เก๋ง 2 ประตู
    แกบอกไมต้อง 2 ประตูวะ ผมบอกว่า ผมชอบ รถ2 ประตู เค้าบอกแล้วใครจะไปไหนด้วย เช่นพ่อ แม่ จะว่าไง
    ผมบอกมันนั่งได้ เหมือน ปิคอัฟเฮียหละ 2 ประตูแค๊ป ไง นั่งได้ แต่ เปิดเข้าออกไม่ได้ แกก็ อึ้งไปพักนึ่ง

แล้วแกบอกว่าไม่เอาใหม่วะ รุ่นที่จะซื้อมัน 10 ปีแล้วไม่โดนภาษีเบี้ยไรต่างไม่ รวมๆแล้วเท่ารถใหม่หรอ
    ผมบอกว่า ผมก็อยากได้รุถใหม่นะ แต่รถใหม่ 2 ประตู แล้วราคาผมพอซื้อได้(400000) มันไม่มีอะเฮีย ผมเน้น 2 ประตูอะ
    เค้าบอกว่า จริงๆ วะ ถ้าจะเอา 2 ประตูจริงๆก็ไม่มีวะ ก็ต้งเอาตัวรถเก่า เค้าก็เลยเข้าใจว่าทำไมไม่เอารถใหม่ แกบอก civic ใหม่ที่จะออกไง เหหมือน 2 ประตู แต่ก็ 4ประตู ผมบอกก็เคยเห็นรูปนะคับ แต่ผมว่ามันแพงเกินสำหรับผม และมัน 4 ประตูอะ
    ผมทิ้งท้ายก่อนจะไปคุยเรื่องอื่น ว่า เหมือน เราซื้อ ปิคอัพแค็ฟและ นั่งได้แต่เปิดเข้า เองไม่ได้ มันต่างไรกะ รถเฮีย เฮียก็ซื้อมืออ2 มานิ

2. dot1x

dot1x Member Member

55
    0
    6
    ผมเองก็เป็นคนนึงที่กำลังเลือกรถมือสองซักคันที่เหมาะกับตัวเอง ในใจก็มี si, 3d, es (จริงๆ ดูพวก e46, e39 ไว้ด้วยแต่คิดว่าเกินกำลังไปนิด)
    โดยส่วนตัวคิดว่าสิ่งสำคัญที่สุดคือเราต้องชอบและรักรถที่จะเลือกก่อนครับ สนับสนุนว่าชอบอะไรเลือกอันนั้นไปเลย จะได้ไม่เสียใจภายหลัง
    ขอให้เจอเนื้อคู่ไวๆ ครับ

3. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    รถของเรา มันอยู่กับเราครับ อยู่ที่เราจะเลือก = ="

4. เฮียก็ซื้อให้ผมดิ...จบ

5. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เราซื้อเอง เราขับเอง เราผ่อนเอง สนใจใคร จัดไปอย่าให้เสีย

6. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ก็คนมันชอบนี้น่าาาาาาาา

7. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ขับแล้วไม่รู้สึกว่าขับรถ 10 ปีเลยนะ ไม่มีเอี๊ดอ้าดๆเหมือนรถเก่าๆ เหยีบ กระจาย แซด แซงรถใหม่ๆแบบไม่ต้องลุ้น

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ยังไงก็มาม้วนนมกันคับจะได้หายเครียด

[video=youtube;ovVfLancwys]http://www.youtube.com/watch?v=ovVfLancwys[/video]

9. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ตังค์เรา เราผ่อน ต้องตามใจใคร

10. Boku_no_natsuyasumi

Boku_no_natsuyasumi New Member Member

126
    0
    0
    โดนใจมากครับ ตังเราๆผ่อน

11. samae14

samae14 New Member Member

55
    0
    0
    เหมือนผมเลย ต้อง 2 ประตูเท่านั้น ราคาแค่นี้ ค่างวดประมาณนี้ แล้วยังหล่อกว่ารถตลาดป้ายแดงก็มีแต่ตัวนี้เท่านั้น ตอนแรกผมมอง E 36 Coupe แต่ก็แพงและเก่าเกิน หาสภาพดีๆยาก ก็เลยมองคันนี้ คิดว่ามาถูกทางแล้วครับ เอาเลยอย่าลังเล ผมจับรถบ้านในเวปตลาดรถ ไม่ได้ดาวน์สักบาทเลยครับ

12. Boku_no_natsuyasumi

126
    0
    0
    ผ่อนเดือนเท่าไหรหละ ไม่ดาว์

13. samae14

samae14 New Member Member

55
    0
    0
    7,000 ครับ 5 ปี รวม VAT แล้วก็ประกันชีวิตแล้ว

14. blackdevil7

blackdevil7 Member Member

117
    0
    16
    ซุ่มมาดู อยู่ห่าง ๆ

15. PeppevinE

PeppevinE New Member Member

251
    0
    0
    แล้วปล่อยไปตามหัวใจจจจจจจจจ....^O^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้