ชาว Club Si เค้าทักทายกันแบบไหน

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย JiGoRo, 9 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JiGoRo

JiGoRo New Member Member

257
    4
    0
    :Dคืออยากรู้ง่ะครับ ว่ามีรูปแบบที่ตายตัวรึป่าว
    เวลาพวกเราเจอกันบนถนนนี่ทักกันยังไงครับ ;)
    ผมว่าแต่ละคนคงไม่เหมือนกันนะ ลองมาโพสกันดีกว่า ว่าเวลาคุณเจอคนรู้จักบนถนน จะทักทายอย่างไร

ของผมกดกริ่ง เอ้ย!!!!!! บีบแตร ครั้งนึงแล้วพยักหน้าครับ :eek:

2. kkict_1706

kkict_1706 New Member Member

185
    1
    0
    ผมต๊อบไฟ แล้วยกมือครับ

3. Mink_si

Mink_si New Member Member

430
    19
    0
    ขับไป จูบ ตูดเลยดีม่ะ

หันไปมองก่อนว่าใครขับ อิอิ

4. JiGoRo

257
    4
    0
    :eek: อย่างนี้รถพี่ก็ทำสีกันชนหน้าบ่อยแย่สิ

5. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ผมยิ้มให้แล้วผงกหัวสองทีคับ ^^

Joice++Jum

6. chocobez

chocobez New Member Member

37
    0
    0
    ยังไม่เคยเจอพี่ๆบนท้องถนนระหว่างที่ผมขับรถอยุ่เลยอ่าคับ มะเคยมีปาสบกาน

7. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ก็คงกดแตร 2 ทีเร็วๆ แล้วก็ ยิ้ม แล้ว ตื๊ดหายดีมะ อันหลังล้อเล่นครับ

8. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    เปิดกระจก แล้วโบกมือให้ครับ :D

9. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ขับไปจิ้มตูด แล้วขับเทียบเปิดกระจกแล้วก็บอกว่า "รถผมประกันเพิ่งจะขาด ตังค์ก็ไม่มี" 555ี

10. Milchan11

Milchan11 New Member Member

799
    6
    0
    กระจกหน้าใสอยู่แล้ว คับ ไม่ต้องเอากระจกลง แค่ ยิ้มและ ยกนิ้วโป้งขึ้น นิ้วเดียว นิ้วอื่นๆ กำใว้ให้แน่นไปเลย คร้าบบบ ฮิ ฮิ ฮิ

11. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    อย่ายกนิ้วผิดนะ :D

12. Win...

Win... New Member Member

794
    10
    0
    บีบแตรใส่เลยคับ ^^

13. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เปิดปัดน้ำฝนใส่2ครั้งครับไม่เหมือนใครไม่ว่าแดดจะแรงแค่ไหนขอแค่เห็น
    ชาวsiเราต้องปัดน้ำฝนให้เลยครับ ฮาดีครับ อิอิ

14. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ผมจาพก ทอละโข่ง ไว้ตัวนึง เวลาเจอเพื่อน si

จาเปิด แล้วตะโกนบอกว่า หยุดๆเร้ยน๊าๆๆๆๆๆๆ คลับเดียวกาน มาคุยกานก่อนๆๆๆๆๆ 55+

15. JiGoRo

257
    4
    0
    :eek:โห เจ๋ง ง่ะ มันน่าจะมีแตรที่อัดเสียงได้นะ
    แบบว่า กดแล้ว "หยุดๆเร้ยน๊าๆๆๆๆๆๆ คลับเดียวกาน มาคุยกานก่อนๆๆๆๆๆ"

16. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    วันนี้เจอพี่ท่านนึงในครับอะครับ ขับไล่กันมาตั้งแต่โคราชแนะ สีน้ำเงินล้อขาว ฝาเคฟล่างามๆ:)
    แต่ผมไม่รู้ว่าพี่เขาชื่อไร วิ่งพอหายคัน กะจาบีบแตรให้ แตรก็ไม่ดัง555
    เลยได้แต่ ผงกหัวแล้วยิ้มๆ2ที:D:D:D

17. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ขึ้นไปตีคู่ แล้วเปิดกระจกทักคะ แต่ก็เคยเจอเหตุการณ์ จอดติดคู่กันเลย แต่มันไม่สนใจ

เลยเปิดกระจกตะโกนเรียกมันเลย ฮาๆๆ ถ้าเจ้าตัวมาอ่าน แล้วจะรู้ว่าเป็นใคร:D

18. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าเป็นไอ้หมอนั่น ต้องทักแบบโหดๆเท่านั้น ไม่งั้นมันไม่รุ้เรื่อง :D:D:D

19. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0

แหม ทำไปได้

ส่วนตัวขับตาม บีบแตรหนึ่งที ละแซงประกบ เปิดกระจกทำหน้าเครียด ๆ ทำปากขมุบขมิบ

ระหว่างที่ฝ่ายตรงข้ามกำลังงุนงง ให้รีบปิดกระจก แล้วเราก็ขับจากไป ปล่อยให้มาโพสในนี้ว่า รถใครวะ :p

20. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ถ้าจะว่างนะพี่ อิอิ

21. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    โห...คิดได้ไง:D:D

22. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0

สงสัยจามีเวลาเยอะตอนขับรถนะเนี่ยพี่เราๆ

อ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

^__________________________^

23. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    กระทู้ 2ปี แล้ว ........

...แล้วสมัยนี้เขาทักกันแบบไหนอะคับ 555+

24. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ตอนกลับจากมีตติ้งที่เขามะกอก
    เจอคันสีเหลืองๆมีสติกเกอร์ Si แถวรังสิตขาเข้า
    เขายกนิ้วโป้งทักทายให้ด้วย
    ทุกวันนี้ยังไม่รู้เลยว่าใคร
    ...ทีแรกนึกว่าจ๊อยน่ะ

25. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    ช่ายฮ่ะเหมือนมากยังกะคู่แฝด

26. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    เอาด้วยกระทู้เก่า

27. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    ไม่นานมานี้ผมเจอแบบ คูเป้สีดำ(ลืมดูป้ายทะเบียน) ขับมาปาดหน้าเฉยเลย ตรงแถวตลิ่งชันใต้สะพานที่จะกลับรถไปปิ่นเกล้า...
    ส่วนตัวผมว่าทักทายแบบนั้นมันอันตรายมากๆอะ -*- เป็นใครในคลับหรืเปล่าครับ

28. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    บีบแตร ยิ้มหวานๆให้กัน ก็น่ารักแล้วละครับ

29. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    tech เปิด แล้วต่างคนต่างหาย

30. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    กลัวจะหนีไม่ออกมากกว่าอะสิพี่มิน 5555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้