เกิดข้อสงสัยเกี่ยวกับการใส่ค้ำโช๊คหน้าครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Pao 4E11, 12 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    เออ คือว่า การใส่ค้ำโช๊คหน้า เคยได้ยินมาบ้างว่า ใส่ได้เลยเพียงหาที่จอดเรียบๆ บ้างก็ว่า ต้องยกรถลอยจากพื้นบ้าง ครับ
    ผมเลยเกิดข้อสงสัยขึ้นครับผม คือกำลังจะใส่ครับ(ใส่เองนะครับ:sad:) เเล้วอีกอย่างครับ ถ้าเกิดโช๊คเป็นบอลจ๊อยต้องมีเทคนิค
    อะไรหรือขั้นตอนการใส่อย่างไร ครับ
    * ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลย นะ ครับ

ชาคริต คูสินทรัพย์ ถูกใจสิ่งนี้
  2. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    มันน่าคิด??????????????
    :sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad::sad:

3. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    พี่ๆหายไปไหน กันหมดหว่า

4. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    หลายคนแนะนำว่าให้เอารถขึ้นไฮดรอริค ยกให้พอล้อลอยจากพื้น และก็ใส่ค้ำ ผมได้ยินมาว่างั้นนะครับ

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ไม่แตกต่างครับ

[video=youtube;m4KgS8ertHU]http://www.youtube.com/watch?v=m4KgS8ertHU[/video]

6. อู่เลยครับ..ขึ้นฮ้อย..(ไฮดรอลิค)...แล้วใส่เลยครับ..ตั้งเกลียวปรับการค้ำยันสองข้างให้เท่ากันครับ..ประกอบเข้าไปเสร็จก็เอาลงไปตั้งศูนย์อีกรอบครับ..ลองดูครับแล้วจะรู้ว่าบาลานส์ของช่วงล่างที่ใช้อยู่เป็นอย่างไร..หึหึ..เด๋วได้มีเปลี่ยนสปริง..โหดๆ..555+

7. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    สปริงกับโช๊คเปลี่ยนไปเเล้วครับผม หน้า-หลัง(Tein-Cusco) ขอบคุณครับ
    * ได้บาลานส์+ความเเข็งเเรงเพิ่มอย่างงี้เเจ่มครับผม

8. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ตอนใส่ไม่เคยขึ้นฮ้อยเลยอะคับ ใส่ที่พื้นปกติตลอดเลย แต่ก็เคยได้ยินมาเหมือนกันว่า ถ้าได้ขึ้นฮอ้ยแล้ว น่าจะสมดุลกว่าคับ

9. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ผมจอดใส่นะ เพราะตอนจอด ไม่ว่าจะยกหรือจอดพื้น ตัวถัง มันก็ไม่ได้บิดตัวนี่นา

(ความคิดผมเองนะ)

10. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    ขอบคุณคับพี่ๆ เพิ่มรอยหยักในสมอง

11. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    มันเป็นอย่างนี้....นี่เอง

12. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ต้องขึ้นแม่แรงที่คานกลาง น่าจะดีกว่า

13. yy_u12

yy_u12 Well-Known Member Moderator

18,827
    95
    48
    :cool: ไม่แตกต่างครับ......

14. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ยิงสดครับ รวมทั้งผมด้วย

15. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เล่นซะ งง เลยพี่ ไรหยอ ยิงสด....ไม่เข้าใจจิงๆ เลยคับ ฮร่าาาาาาาาาาาาาา

16. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    ผมก็เคยทั้ง2แบบไม่ค่อยรู้สึกอะไรครับเหมือนกัน

17. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    ขอบคุณพี่ทุกท่านมากครับ
    * เเต่เอ๊ะ ยิงสด นี้อะไร หว่า งง ด้วยคน

18. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ถอดปุ๊บก็ใส่ปั๊บเลย

19. Pao 4E11

1,418
    131
    63
    ป๊าดดดด ถึงบางจากเลยครับพี่

20. GAO B11

GAO B11 New Member Member

59
    0
    0
    คืออยากทราบครับเพราะตอนนี้โช้คผมกำลังกลับบ้านเก่าอีกแล้วครับ............คือพี่เปลี่ยนโช้คของteinนี่ตัวไหนครับแล้วเป็นแบบธรรมดาหรือปรับสตัสครับข้างหน้าอย่างเดียวหรือข้างหลังด้วยครับ...................แล้วทำมาที่ไหนครับซักทำไหร่ครับ......เพราะตอนนี้ผมเริ่มนั่งไม่ไหวแล้วครับโช้คมันกระแทกสะเทือนทั้งรถทั้งคนเลยครับกินข้าวมาอิ่มๆๆลงจากรถหิวเลยครับ.............ทรมาณมากๆๆๆครับ.........รบกวนด้วยนะครับ

21. GAO B11

GAO B11 New Member Member

59
    0
    0
    :cry::cry::cry::cry::cry:

22. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ไม่น่าจะแตกต่าง เปิดมาใส่เลยเหมือนกัน ไม่ต้องยก ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้