ขอถามเรื่องเปลี่ยนพวงมาลัยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Quick69, 29 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Quick69

Quick69 New Member Member

18
    0
    0
    คือได้พวงมาลัย MoMo พร้อมคอมาจะใส่ได้เลยหรือเปล่าครับ หรือ จะต้องหาคอของนิสสันมาเปลี่ยนครับ หรือ ของMomo ที่ได้มาจะใส่นิสสันได้เลยครับ รบกวนด้วยครับ คอพวงมาลัยที่ติดมาของ Momo นะครับ แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ผมว่าน่าจะใส่ได้เลยนะครับ แต่ก็ไม่ค่อยแน่ใจ เดี๋ยวรอผู้รู้มาช่วยตอบอีกทีดีฟ่าคร๊าบ อิอิ

3. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    ต้องลองล่ะครับงานนี้ มันขึ้นอยู่กับเบ้าตรงกลางว่าจะพอดีกับแกนของคอพวงมาลัยหรือป่าวครับ

4. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ต้องลองดูครับ ถ้าไม่ได้ค่อยซื้อ

5. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ต้องดู คอให้ตรงรุ่นนะครับ ถึงจะใส่ได้ พวงมาลัยติดคอมา บางที มันเป็น ยี่ห้ออื่น

ใส่ b14 ต้องตูดแบบนี้นะครับ 3 รู

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 พฤษภาคม 2011
  6. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ไปซื้อเลยของbossก็ได้ไม่กี่บาทสวยงามครับ ตรงรุ่นเลย

7. Ta"keng B14"

Ta"keng B14" Active Member Member

973
    114
    43
    ของ BOSS ก็ใส่ได้เลยครับ ถ้าพวกคอ ยุ่น ต้องดูดีๆ ครับ อย่าง WB บางทีใส่ได้จริงแต่ไม่มีหลุม สามหลุมตามรูปของคุณ B-2 ที่ลงไว้นะครับ แล้วไฟเลี้ยวจะไม่เตะ ต้องมาโมเอง

แล้วแตรไม่ดังอีก แต่ของผมซื้อมาโดยไม่รู้ เสียดาย (แพงกว่า BOSS ของใหม่อีก ของเก่านะนั่น) เลยโมจนมันใช้ได้แล้ว แต่ชอบตรงคอสั้นแล้วแต่คนชอบครับ

ปล.โดนมาโดยตรง

8. พีโออาร์_Rizible

พีโออาร์_Rizible New Member Member

305
    17
    0
    BOSS สบายๆ ^^

9. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    3 รู เเกน sprie กลางยังไม่เท่ากันเลยครับ 3 รู ของนิสสันใช้ร่วมกันได้ไม่กี่รุ่น อย่างของ skyline ยังใช้กับ B11 และ NEO เลย ส่วนของ B14 ดันไปใช้ร่วมกับ BIG M เฉย เสียบเข้าไปได้ เเต่ spire หลวม ล๊อคไม่ได้ หลุมไฟเลี้ยวไม่ตีกลับต้องโมเองนิดหน่อยครับไม่ยาก คอมือสองถ้าพวก shothub หายากครับส่วนใหญ่จะเป็น 70 mm หมด ของดีๆก็พวก HKB / WB พวกนี้เจอตรงๆใส่ได้ราคามือสองอยู่ 200-500 บาทเท่านั้นครับ เนื้องานเเข็งเเละดีกว่าบ้านเราเป็นไหนๆ ลองหาดูครับเเต่ถ้าไม่ซีเรียส ลองมอง lenovo ไม่เกิน 550 ใช้ได้ดีเหมือนกันครับ

10. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    1) ต้องหาคอตรงรุ่น จะได้ไม่มีปัญหาเรื่องแตรกับไฟเลี้ยว

2) ถ้าหาคอ(ตรงรุ่น)แบบยี่ห้อดีๆไม่ได้ ก็ยังสามารถใช้แบบทั่วๆไป แต่อาจจะมีเสียงอ๊อดๆแอ๊ดๆขณะหมุดพวงมาลัยให้รำคาญบ้างครับ :D

11. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ประสบการณ์ตรงป่าวคับพี่ อิอิ

12. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    แตร นี่ สำคัญๆ

13. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ปากเสียง นี่แหละสำคัญ

14. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ยิ่งช่วงนี้ด้วย

15. ...ฉึกฉาก่อง...อิอิ...ว่าจะเปลี่ยนมั่ง.......................ว่าแต่...ไอ้ที่อยากให้ดังมันไม่ดังนะ...ไอ้ที่ไม่อยากให้ดัง...มันดังจนต๊อแต๊....

16. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ของ BOSS ตรงรุ่น 300 จบเลย

ส่วนซื้อที่ไหน TRC เซียงกงบางนาครับ มีเพียบ ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้