ขอถามเรื่อง เบรคชั้นครึ่ง นิดนึงครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย toppy741, 8 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. toppy741

toppy741 New Member Member

74
    4
    0
    คือว่า รถผม D16Y4 ไม่เทค

เปลี่ยนดิสหน้าเป็นจานใหญ่แล้ว ปกติจะเล็กเพราะไม่มีเทค

ล้อหลังจากดรัม ก็เปลี่ยนเป็นดิสแล้ว

ไม่ได้เปลี่ยนตัวแบ่งน้ำมันเบรค ใช้อันเดิม

เปลี่ยนจากหม้อ1ชั้นเป็น ชั้นครึ่งแล้ว

ปัญหาหาคือ

เวลาเบรค มันต้องเหยียบลึกกว่าเดิม พอจะมีวิธรีตั้งให้มันตื้นขึ้นมาได้ไหมครับ

ช่วงสากเยอะมาก

แล้วจำเป็นต้องเปลี่ยนตัวแบ่งน้ำมันเบรคไหมครับ

รบกวนด้วยครับ

2. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ไล่น้ำมันเบรคใหม่อีกทีครับ ถ้ายังไม่เคยถ่ายเลยก็ไล่ใหม่ทั้งระบบเลยครับ แล้วเวลาเหยียบเบรคค้างไว้ถ้าเบรคจมลงเรื่อยๆก็น่าจะมีรั่วครับ

3. toppy741

74
    4
    0
    ไล่หมดแล้วครับ เบรคไม่จม แต่มัน ลึก

4. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    คาลิเปอร์เปลี่ยนใหญ่ขึ้นป่ะครับ หรือคาลิเปอร์เดิม เปลี่ยนแต่จาน??

5. ผ้าเบรคหมดหรือป่าว

6. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

ต่อเติม ผ้าเบรค หลัง ครับ ลองดู หุหุ

7. toppy741

74
    4
    0
    ผ้าเบรคใกล้หมด มันนจะลึกเหรอครับ เดียวต้องไปดูก่อน

8. aof_za100

aof_za100 New Member Member

275
    2
    0
    ดูมายังคับผลเป็นไงบ้างเอ๋ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้