งานงอกอีกแล้ว Lancer EX โดนประจานเรื่องเสียงดัง(ไม่รู้จะประจานรถหรือเจ้าของรถ)

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย prototype01, 16 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    กดตามไปดูนะครับ ผมไม่ post รูปละกัน

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/topic/V10609055/V10609055.html

ส่วนเรื่องเสียงเนี่ย ไม่รู้เจ้าของรถตั้งมาตรฐานไว้สูงแค่ไหน ผมว่า Lancer EX มันเป็น Sport Sedan มันก็ต้องอารมณ์ประมาณนี้แหละ

2. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ชัดเจนกันไปเลยแบบนี้

3. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    เปิดใจให้กว้าง ผมใช้มาก็ดีไม่มีปัญหาไร แค่กินน้ำมันมากหน่อย อย่างงี้ถ้าให้ลุงมาลองขับอีโวคงบ้าไปเลยแน่ๆ

4. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ดังแล้ว แน่เรย

5. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    คนเราสมัยนี้คาดหวังอะไรสูงเกินไปรึเปล่า

ตอนซื้อก็ไม่ลอง ประกาศเองอยู่ทนโท่ ว่าเชื่อว่าดี แล้วจะด่าเค้าซะงั้น

งงเลย

6. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    เอ่อ ซื้อของเกือบล้าน ไม่ลองเนี่ยนะ {-..-}"

7. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    ด่าแต่ละคำ สะใจจริงๆ คนอ่านก็สะใจไปด้วย เพราะเหมือนด่าเจ้าของรถไปพร้อมๆกะอ่าน 5555

รถสมัยนี้ผมว่าคันไหนมันก็ดังนะ เพราะลดต้นทุนกัน แต่ไงก่อนซื้อก็ควรจะลองอะ

8. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    คัมรี่ 2008 วิ่งเร็วก็ดังครับ เสียงโช๊คก็ดังเวลายุบตัว ยางก็ดัง แต่พอเปลี่ยนเป็นยางสปอร์ตดังกว่า ผมว่ามันก็ปกติของรถรึป่าว เบนซ์ w212 วิ่ง 120 เสียงลมก็เข้าครับ เจ้าของรถงานเข้าซะแล้ว

9. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    รถแต่ละรุ่น มีข้อดี-เสีย ต่างๆกันไป ควรจะลองขับก่อนซื้อ จะได้รู้ว่าเหมาะกับเรามั๊ย

10. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ผมขับ VIOS มาก่อน

มาขับ EX ก็พอๆกันแหละครับ

จริงๆ อยากให้ท่อดังขึ้นด้วยซ้ำ จะได้ ได้อารมณ์มากยิ่งขึ้น

55

11. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ท่าทางจะเจอมาเยอะแฮะ ถ้าอยากออกสื่อ ทุบรถออกข่าวไปเลย

12. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    ประจานตัวเองแท้ๆๆ

ซื้อรถมาไม่ได้ลองขับก่อน

13. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ก่อนทุบรถก็ทุบหัวตัวเองก่อน ที่ไม่ยอมลองรถก่อน คาดหวังอะไรสูงเกินไปรึเปล่า

14. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    อย่าหาว่าแรงเลยนะครับแต่ไปอ่านใน พันทิพธิ์ มาแล้วถูกใจคำนี้ครับ " ควาย ขี่ เกวียน" (มันก็เหมาะสมกับคนซื้อแล้วนิครับ)

15. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    no comment ครับ

ผมว่ายังไงๆ อย่างน้อย EX น่าจะขับและนั่งสบาย กว่ารถที่ผมใช้อยู่นะ

เฮ้อ ".....สมอง ! ......"

16. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    ผมว่าจะขับรถรุ่นนี้ต้องมีรสนิยมด้วยนะคับ ^^

17. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    บริษัทมิตซูนี่ไม่คิดจะแก้ไข หรือทำการประชาสัมพันธ์อะไรเลยหรือครับ ??? ปล่อยไปแบบนี้ก็จบ มีแต่แย่กับแย่

ควรจะจัดงานแบบให้ทดลองขับกันเลย ให้ลูกค้าเปรียบเทียบกับรถที่เค๊าขับมาเลย ใช้เครื่องวัดว่าดังกี่เดซิเบล เอาให้ดูไปเลยว่าไม่ต่างกับรถที่ลูกค้าขับมามาก (ผมว่ามันก็ไม่น่าจะต่างจากรถอื่นในระดับเดียวกันมากนะ)

ไอ่ตนประท้วงนี่ผมว่าผิดปกติ ไปซื้อBENTLEYขับจะดีกว่า....

18. หลับหูหลับตาซื้อ

19. secretz

secretz New Member Member

448
    8
    0
    ผม ว่ามันก็ไม่ได้ดังมากอะไร นาาา ถ้าเทียบ กับ celica คันเก่า ฮะฮะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้