ยางอะไหล่ ขนาดเท่าไรกัน

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย GoLf >> MR", 3 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    จะซื้อมาใส่อะครับเดินทางเริ่มบ่อย ใครมีเหลือแบ่งมาหน่อย
    มันขนาดเท่าไรหรือเอารุ่นอื่นๆมาใช้ได้ เด๋วจะไปเดินเชียงกงรังสิตสะหน่อย

2. ติดรถ 15 ครับ แต่ตอนนี้ผมใส่ 17

ยางต้องบางๆ นะครับ ถ้าใหญ่ไปจะใส่ลงในซุ้มล้ออะไหล่ไม่ได้ ผมโดนมา สองวง ละเอามาแล้วใส่ไม่ได้

3. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    นั่นละที่ผมกลัวพี่

4. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    มาดันหาคำตอบ ช่วยๆกันหน่อยเป็นการรวบรวมข้อมูลจริงครับ

ใครใจดีเดินดูที่รถให้ทีครับ

5. หมายถึง เบอร์ยาง น่ะเหรอครับ ไม่บอกแต่แรก นึกว่าอยากได้แต่ว่ากี่นิ้ว

ติดรถ 135 - 70 - 15 ครับ

ส่วนแบบขอบ 17 ที่ผมพกอยู่ เป็นเบอร์ 125 - 70 - 17 ครับ ได้มา 3000 แน่ะ แม่งแพงพอๆ กับล้อแม็กไทยขอบ 17 ใหม่ๆ เลย

ตอนซื้อดูดีๆ นะครับ เพราะตอนที่ผมไปเลือก มันมีอยู่ 2 วง เบอร์ 125 - 70 - 17 เหมือนกัน แต่มันสูงไม่เท่ากันนะ ห่างกันประมาณ 2 เซน อ่ะ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไม ผมเลยเลือกอันเตี้ยมา (ติดรถ evo 9) ยัดลงได้แบบว่า พอดีมากๆ เรียกได้ว่าถ้าเอา 125 - 70 - 17 อีกอันนึงมา อาจจะยัดไม่ลงก็ได้

ใส่เบรคอะไรอยู่ครับ ถ้าจานโตไม่เกิน 310 มิล เอาเป็นล้ออะไหล่ 16 ยางบางๆ ก็ได้นะครับ ถูกกว่าเยอะ และไม่ต้องลุ้นว่าจะยัดลงซุ้มรึป่าวด้วย

6. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    ขอบคุณอย่างมากๆเลยครับพี่ สำหรับคำตอบดีๆ แล้วคำถามอาจไม่ชัดเจนขอโทษทีครับ
    แต่ราคาอย่างพี่ว่าเลยพอกะล้อไทย ได้ไปอีกหนั่งความรู้สำหรับMR2

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้