RX 7 1000ม้า ของ SIGNAL เป็นบอดี้รถบ้านที่เวลาดีที่สุดใช่ป่าว

การสนทนาใน 'Drag Racing' เริ่มโดย TUMKUNG_naraka, 21 ตุลาคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    RX 7 1000ม้า ของ SIGNAL เป็นบอดี้รถบ้านที่เร็วที่สุดใช่ป่าว ( เเต่ผมว่าเวลาดีที่สุด )
    เห็นงาน DRAG ZONE 2006 วิ่ง 9.727 เเข่งประกบคู่กับ SKYLINE JUN ของคุณอาร์ท มหาคุณ
    ออกตัวยังสูสี กับ SKYLINE JUN เลย เวลาสรุป คุณ อภัสพงษ์ 9.727 คุณอาร์ท มหาคุณ 10.090
    หน้าจะเป็นบอดี้รถบ้านที่เร็วที่สุดในประเทศไทย หรือว่ามีคันไหนอีก :p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 ตุลาคม 2006
  2. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    UP ขอความคิดเห็น

3. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
    ผมว่าไม่น่าใช้คำว่าบอดี้รถบ้านนะ เพราะ มันคือรถสปอร์ต ถ้ารถบ้านน่าจะอีกประเภทนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัย

4. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    บอดี้รถบ้านนั้นผมหมายความว่าคือ บอดี้เดิมอะ งับ ;)

5. iamjc

iamjc New Member Member

56
    5
    0
    แฮะๆๆ โทษทีคร้าบเข้าใจผิด ไม่ว่ากันนะครับ

6. DEAW SIGNAL*

DEAW SIGNAL* New Member VIP

421
    54
    0
    ใช่ครับบอดี้รถบ้าน100% แต่เวลาที่ดีที่สุดอยู่ที่ 9.4 กว่าๆตอนรอบ ควอลิฟาย รายการเดียวกันนี้แหละครับ คันนี้เมื่อก่อนเป็นสีบรอน พี่โอใช้แข่ง แบ็คเก็ตมานานขยับขึ้นเรื่อยๆมาจน street drag ulimited บางที่ก้อลง out low

7. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    เอะ.......แต่รถพี่ป๊อปปี่ ก้อน่าบอดี้รถบ้านนะครับไอ้ ก๊อดซิล่า 1200 ม้างะครับในปีก่อนๆที่แข่ง souped ปีที่แพ้ช่างญาไปก้อน่าบอดี้รถบ้านนะครับ (เริ่มไม่แน่ใจแล้วครับ)แต่ตอนนี้ต้องรถพี่โอครับ เจ้าพ่อ 2-JZ คงเป็นอู่เดียวแล้วมั้งครับทำ เครื่องตัวนี้เจ๋งสุดในไทยแล้ว

8. pop-up

pop-up New Member Member

85
    3
    0
    ถ้าเป็นรถบ้าน (แต่ 2 คันนี้ spot ตัวถังไหม่หมดครับ )ตอนนี้น่ะมีอยู่2 คัน colt ที่ กรัณฑ์ ศุภพงศ์ ขับ แล้ว ดอน เป็นคนจูน กับ 32 พี่ ปิ jun 2 คันนี้ วิ่ง เลข 8 ปลายๆๆๆแล้วครับ

9. pop-up

85
    3
    0
    ตอนนี้ 32พี่ ปิก็ยังไช้เฟรม ตัวเดิมอยู่ไม่ไช่เสปคเฟรม ครับ แต่ ช่างญา สเปรคเฟรม ยังไงก็ยังเชียพี่ปิครับ

10. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ไม่เป็นไรครับ ไม่ว่ากัน :D

11. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    คงเป็นอู่เดียวแล้วมั้งครับทำ เครื่องตัวนี้เจ๋งสุดในไทยแล้ว

หน้าจะใช่นะครับ ทํา 2j เเรงจริงๆสํานักนี้เค้าถนัด 2j
    ชอบจริง rx7 ของสํานักเค้าเนี่ย เจ๋งดี

12. pop-up

85
    3
    0
    ไช่เรายอมรับว่า คูณโอ เค้าทำเครื่อง 2j วิ่ง อาจเป็นคันต้นๆๆมั่งครับที่เอาเครื่อง 2J วิ่งเลขตัวเดียว คูณต้องดูด้วยว่า คูณโอ เค้ามีเงินโอกาส มีพร้อมทุกอย่าง แล้วคุณเคยคิดไหมครับว่าก่วาที่เค้าจะจบกับเครื่อง 2J คุณโอเค้าหมดไปเท่า ไรเครื่องกี่ตัว ไม่ไช่ว่า signal ไม่ดีน่ะ ผมคิดว่าอู่อื่นๆๆเค้าก็ทำแรงแบบคุณโอได้น่ะ เพี่ยงแต่ มีปัจจัยหลายนอย่างเช่น เงิน โอกาส ประสบการณ์ ( อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวน่ะครับ ไม่ได้ว่า signal ไม่ดีน่ะครับ )

13. Irwin

Irwin Member VIP

412
    12
    18
    เห็นว่ากว่าจะวาง2JในRX7คันนี้ได้ ก็ต้องยกเข้าๆออกๆหลายรอบ เสียบหัวรถเข้าๆออกๆหลายอู่ ไม่แน่ใจว่าหย่อน2Jตัวนี้สำเร็จที่อู่ไหน คุ้นๆว่าจะเป็นK&Dมั้งครับ

ส่วนเรื่องบอดี้เดิมๆ คือแนวStock Bodyที่ไม่ใช่Space Frameที่วิ่งดีที่สุดผมว่าน่าจะเป็นColtสีขาวกับR32ของJUN เพราะนับว่าเป็นตัวถังเดิมเช่นเดียวกับRX7ของคุณโอครับ

เรื่องเครื่องยนต์ผมเห็นด้วยกับคุณpop-upนะ มันต้องอาศัยปัจจัยหลายๆอย่าง ทั้งเงิน โอกาส และประสบการณ์ ฯลฯ อีกมากมายครับ สรุปแล้วมันลงตัวครับ

14. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ผมคิดว่าอู่อื่นๆๆเค้าก็ทำแรงแบบคุณโอได้น่ะ เพี่ยงแต่ มีปัจจัยหลายนอย่างเช่น เงิน โอกาส ประสบการณ์
    เรื่องนี้ผมเค้าใจครับ :p

15. #KAENG F.D.L.#

#KAENG F.D.L.# New Member Member

148
    3
    0
    เเอบๆ

16. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0

เสียบหัวรถเข้าๆออกๆหลายอู่ ไม่แน่ใจว่าหย่อน2Jตัวนี้สำเร็จที่อู่ไหน คุ้นๆว่าจะเป็นK&Dมั้งครับ
    มีเเบบนี้ด้วยหลอครับ เรื่องนี้จริงป่าว :rolleyes:

17. pop-up

85
    3
    0
    ไช่ครับ ไปจบที่อู้ น้าก้อน K&D แล้วคูณโอก็ซื้อ ลิขสิทธิ์ จาก signal japan ถ้าอยากรู้ประวัติจริงๆๆเนียนๆๆๆ ต้องรอพี่ปริน one point

sweet-14 มาค อนเฟริม สักหน่อย

18. pop-up

85
    3
    0
    อ่านของคุณแล้วความคิดเห็นตรงกันกับผมเลยครับๆๆๆๆๆๆๆ

19. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    ตกลง RX7 1000 ม้า เป็นฝีมือน้าก้อน K&D ใช่ป่าวงับ
    เเล้วคุณโอ ซื้อ ลิขสิทธิ์ จาก signal japan ได้กี่ปีเเล้ว

20. pop-up

85
    3
    0
    คูณโอเปิดsignal แล้วทำเครื่องได้1000ม้านี่ ที่ signalครับ แต่ก่อนทีทำsignal เค้าทำที่น้าก้อน ครับ ผมก็พอรู้ นิดหน่อย ต้อง prin one point (sweet 14 ) รู้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ตุลาคม 2006
  21. K1 Spirit

K1 Spirit New Member VIP

108
    7
    0
    prin one point (sweet 14 ) คงไม่ว่างมาตอบเเน่นอนครับเพราะไปเหนี่ยวรถบังคับกับผมทุกวัน ช่วงนี้บ้ารถบังคับกันอยู่ครับ

22. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    เอ่อ ช่วยแนะนำสนามสำหรับมือใหม่ให้ผมหน่อยได้มั้ยครับ ผมเพิ่งได้ PRO 4 มาคันนึง แต่เล่นไม่เป็นเลย ควรไปหัดเล่นที่ไหนดี ไม่กล้าลง กลัวไปเกะกะคนอื่น

23. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    นี่ภาพวัน Grand Opening ของทางสำนัก สถานที่แรกที่ รามคำแหงครับ เปิดเป็นทางการปี 2003 ครับ แต่ก่อนหน้านั้นพี่โอ มีการนำจูนเนอร์ชาวญี่ปุ่นมาจูน RX-7 1000 ม้าของเค้า ชื่อ มินูยาม่า ทาเคชิ ซึ่ง มิสเตอร์ ทาเคชิ เคยเป็นนักขับ Drag ของ HKS แล้วผันตัวเองมาเป็นจูนเนอร์ ทำงานกับ Signal มา 7 หรือ 8 ปีนี่แหละ ส่วนปัจจุบันได้เป็นจูนเนอร์อิสระ แล้วมั้งครับ รู้แค่นี้งะครับ
    (ป.ล. ในภาพจะเห็นได้ เจ้าสำนักชาวญี่ปุ่น มิสเตอร์ คิดะ เจ้าของต้นตำรับ Signal Japan กับช่างชาวญี่ปุ่นที่เราคุ้นหน้าคุ้นตา จำชื่อไม่ได้ มาร่วมงานวันเปิด สำนัก)

24. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    แต่ตอนผมเป็นทหาร ที่รบพิเศษ ลพบุรี ปี 2001-2002 ได้ไปดูพี่โอแข่งที่ กองบิน2 งาน Red Bull Grand Quartermial ตอนนั้นพี่โอยังใส่เสื้อของ ทีม Signal อยู่เลย แต่ในภาพวันเปิดนี่ปี 2003 ก่อนหน้านั้นพี่โอน่าจะมีการนำทีมช่างเข้ามามั่งแล้ว โอวคงหลายปีแล้วมั้งครับ 6-7 ปีได้มั้ง ไม่รู้นะครับเดาดูตามที่ผมเห็น ผิดพลาดยังไง ขออภัย พี่โอด้วยนะครับ (เชียร์มานานแล้วงับ)

25. K1 Spirit

108
    7
    0
    เล่นที่RCSซอยเสือใหญ่ได้เลยครับ วันละ100บาท มันส์สุดๆ

26. K1 Spirit

108
    7
    0
    ลืมถามไปเล่นทัวร์ริ่งหรือดริฟครับ

27. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    เเล้ว SIGNAL นอกจากที่ญี่ปุ่นเค้ามีอยู่กี่ประเทศ เเล้วผมงานรถเเข่งพวก DRAG ที่ของ SIGNAL
    เมืองนอก ทําเวลาได้ดีที่สุดเท่าไรบ้าง เคยเห็นมี 3 door ของ signal เมืองนอก วิ่ง 7 วิก็มี

28. DEAW SIGNAL*

421
    54
    0
    อื่ม จำไม่ผิดน่า3ประเทศนะครับ ที่มีจูนเนอร์ญี่ปุ่นสนับสนุนอยู่ ญี่ปุ่น + อเมริกา + ไทยแลนด์
    ส่วนผลงานถ้าของญี่ปุ่นก้อ R-34 GTR 1200 ม้าเทอร์โบ T-88 เกียร์ Sequentiel นะครับวิ่งอยู่ 8.99 Sec. แต่คันที่ว่านี้แปลงกลายมาเป็นรถ Drift แล้วที่เห็นใน Tokyo Drift งะครับมี 3- 4 คัน
    รถ Drag ไม่ใจว่าทางสำนักทางต่างประเทศยังทำวิ่งอยู่หรือปล่าว (แต่รถพี่โอวิ่งทะลุแล้วนี่ครับ 8.8 )

29. TUMKUNG_naraka

2,916
    182
    0
    34 SIGNAIL ในเรื่อง Tokyo Drift คันนี้เเข่ง D1 ด้วยป่าว

30. t@e_looks

t@e_looks New Member Member

58
    8
    0
    ตั้งใจจะเล่นทัวร์ริ่งนะครับ แต่ก็มีล้อดริฟไว้เล่นเหมือนกัน ที่ rcs เห็นว่ามีแต่คนที่เล่นเก่งๆ
    แล้วผมจะไปทำบอดี้ที่สวยๆได้ที่ไหนดี เพราะทำเองแล้วเน่า อยากได้เนียนๆแบบในรูป ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 ตุลาคม 2006
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้