ราคาภายใน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย note bbl, 8 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. note bbl

note bbl New Member Member

12
    1
    0
    อยากทราบราคาภายใน ทั้งหมด virs , sir , Type r ประมาณเท่าไร แล้วอะไรน่าเล่นครับ มีรูปรบกวน PM หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับมือใหม่แต่ใจรักครับ

2. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    Type R ครบๆ เฉพาะภายใน มีเเสนนึง บวกลบนิดหน่อยคับ ไม่ใช่มีตังค์ เเล้วจะหาได้ง่ายๆ ด้วยนะคับ ต้องใจเย็นๆ เพราะบางอย่างถ้าสวยๆ
    อาจใช้เวลา เเรมปีขนาดยังไม่ครบ ผมก็หาจนเหนื่อย เหมือนกัน คนมันบ้า Type R......555

3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    Type R มันสามประตู ไม่ใช่หรือครับ

แสนนึง เอาอะไรมาใส่ได้บ้างครับ

4. ake ek

ake ek New Member Member

185
    1
    0
    แสนนึงเลยเหรอ

5. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    นั่งนับดูแล้ว ไงๆมันก็ไม่ถึง -*-

6. note bbl

note bbl New Member Member

12
    1
    0
    ขอบคุณคับที่แนะนำ แต่ virs ราคาประมาณ สองหมื่นหาที่ไหนได้บ้างคับแนะนำด้วยคับ

7. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    หาแบบ vi-rs แบบครบๆหัวจรดท้ายไปเลยคับน่าจะประมาณ 30000.- จะได้จบๆไม่ต้องตามเพิ่ม

8. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    เช็คราคาดูในบอร์ดซื้อขายซิคับ น่าจะครบ แล้วบวกดูเลยคับ แต่แสนนึงสำหรับภายในถือว่าแรงคับบ

9. SPEED R

473
    4
    0
    ยกตัวอย่างนะคับ สำหรับภายใน Type R
    นวมดำ , จอไมล์ ,พวงมาลัย, เเอร์ 3ปุ่มไม่ auto เเบบครบ หน้ากาก Type RX ท่อเเอร์เยื้อง คอนโทรล8สปีด ชุดสายไฟ ตู้เเบ่งลม คอยล์เย็นเเบบมีฟิลเตอร์ ดักฝุ่น
    คอนโซลต่างๆดำ , ทวิสเตอร์ตรงมุม , เบาะ SR3 เเดงด้ายดำ , รางเบาะ, หัวเกียร์+ถุงเเดงด้ายดำ , พรมพื้นเเดง, พรมชิ้นเเดง , เเผงประตู (ใส่เฉพาะคูเป้) , เบาะหลัง, กระจกมองหลัง
    คิดไม่ออกเเล้วคับว่าขาดอะไรอีกหรือปล่าว ลองบวกตัวเลขดูซิคับ ขอเน้นว่าของสภาพ 80% ขึ้นไปนะคับ ราคาจะถึงม่ะเนี่ย...

10. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ไม่ถึงครับ 100,000 นึงนี่ราคาเทพแล้ว ของเทพรึเปล่าอีกเรื่อง

ที่เขียนมาบางรายการมันชิ้นเดียวกัน ไม่ต้องเขียนซ้ำกันให้ดุเยอะครับ

เช่น เบาะ SR3 ปกติ ซื้อมีรางเบาะกันอยู่แล้ว

แผงประตุ ทวีสเตอร์ตรงมุม กับเบาะหลัง

ใส่ไม่ได้ ไม่ต้องเอามาคิด

อย่าเอาราคาแพงๆมาคุยครับ

คนหัดแต่งใหม่ เค้าจะไม่กล้าเล่น หนีหายกันหมด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มิถุนายน 2011
  11. ake ek

ake ek New Member Member

185
    1
    0

แสนนึงเพิ่มอีกหน่อยได้ทั้งหัวเลย

12. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    แสนนึง ไม่มีใคร บ้าไปซื้อของแต่ง Type R หรอกครับ

เอาไปซื้อของเทพๆ สปูน มูเก้น ไม่ดีกว่าหรอครับ

13. เพิ่มพรมพื้น
    5500

พรมชิ้น
    5000

เบาะพร้อมราง SR3 ตรงรุ่น EK9
    25000 อย่างแพง

ถุงเกียร์เบิกใหม่
    1200

ด้ามเกียร์ กระบองเกียร์
    3500

หัวเกียร์
    2500

ท้าวแขนเตี้ย
    1500

แก้วหลุม
    1300

รวม 80 000 บาทครับ ตีราคาแบบหัวแบะไว้ก่อน ถ้าหาเองแบบเพื่อนฝูงคงจะถูกกว่านี้อีกพอสมควร
    มีตังค์เหลืออีก 2 หมื่น ไม่แน่ใจว่าที่บอกมาเนี่ยครบทุกเม็ดหรือยังครับ สำหรับใส่รถ 4 ประตูนะ

เรื่องบางเรื่อง ปั่นราคา สร้างกระแสให้มันแพง มันก็ใช่เรื่องนะครับ
    เมื่อก่อนขายถูกกว่านี้เยอะ เด๋วนี้พอมีคนคิดแบบนี้เยอะ ๆ พ่อค้าก็หัวใส
    สร้างราคากันขึ้นมาให้มันดูเว่อร์ ๆ ตามกระแสไป แบบนี้ก็ซวยคนซื้อ
    แบบเรา ๆ ท่าน ๆ สิคร้าบ

14. vakabayashi

vakabayashi New Member Member

189
    5
    0
    ผมชอบคำนี้อ่ะ เพราะผมก็เป็นคนที่แต่งรถตามเพื่อน ๆ ในเว็ป ราคาก็เช็คในเว็ป ของบางอย่างเห็นคุย ๆ กัน

โอ้โห้....ราคาโหดจังไม่กล้าจับ แต่มารู้ทีหลังคือเราไม่รู้ราคา คนที่เค้า้รู้เค้าก็ไปต่อราคาเอามาจนได้

ผมอด....T_T

ที่สำคัญเลยมันแสดงออกถึงความเป็นห่วงสังคมการเล่นรถ

15. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    มาช่วยแชร์ภายในแบบของผมด้วยละกันครับเผื่อไว้เป็นข้อมูล
    ชุดคอลโซลหน้าEK9ทั้งหมดทุกอย่าง=23,800
    ชุดคอลโซลกลางEK9ทั้งหมดทุกอย่าง=7,600
    เบาะคนขับ Bride Zeta3เบิกใหม่+รางแท้มือสอง=24,500
    เบาะคนนั่ง Bride Euro2พร้อมรางแท้ ของมือสอง=10,000
    เบลล์คนขับ TAKATA 4จุดมือสอง=7,500
    พรมพื้น EK9=5,000(ยังขาดพรมชิ้นEK9อยู่จ้าา)
    ชุดแป้นเหยียบคลัช-เบรค-คันเร่งMugenของใหม่=2,000
    แผงประตูออเทียดำแดง4บาน=3,500(อันนี้ไม่ใช่TypeR)
    โรลบาร์6จุดของใหม่งานไทย=9,500(ไม่มีของมือสองญี่ปุ่นให้ซื้อ)
    รวม 93,400บาท อันนี้แบบยังไม่รวมอย่างอื่นพวกเครื่องยนต์,ช่วงล่าง,บอดี้

16. ของแต่งเบิกใหม่ Brand Name รวมแล้วยังไม่ถึงแสนเลย
    แต่ความสุด ผมว่ามันสุดกว่า Type R เดิม ๆ เยอะครับ

17. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ขอแชร์ประสบการณ์นะครับ

ผมจัดภายใน Type R มาใส่คูเป้
    จำไม่ผิดที่มา
    - แผงประตู 2 บาน
    - คอนโซลหน้าดำ ยันเบรคมือ
    - เบาะแดง 2 ตัว
    - เบาะหลังเลาะผ้าหุ้มของเดิม
    ราคา ประมาณ 50,000 ได้ครับ เกือบ 2 ปี
    ผมว่าตอนนี้ราคาลงมาแล้ว น่าจะถูกลงนะครับ

18. SPEED R

473
    4
    0
    คือไม่ได้บอกว่าเเสนเป๊ะๆๆ มันมีบวกลบใช่ไหมคับ บางท่านรวมราคาให้เเล้วก็ใกล้เคียง
    จริงๆผมน่าจะเรียกว่าสนน ราคา จะถูกกว่าคับ คือมันไม่ถึงซะทีเดียวเเต่ควรจัดงบเตรียมไว้
    งบเหลือก็ไปจัดภายนอกเพิ่มเตรียมครับ....อย่าคิดมากๆ ......555

19. SPEED R

473
    4
    0
    มาช่วยเพิ่มให้อีกนิด...คับ

เเอร์ ไม่ AUTO 3ปุ่มเเบบ ครบๆ(หน้ากาก Type RX ด้วย) กะวิทยุ 2 DIN สวยๆ ก็น่าจะเกือบ 30k

20. G_EK

G_EK New Member Member

8
    0
    0
    เสียดายตังค์ครับแต่งตั้งเป็นแสน ขายรถสัก2แสนถึง3แสนบวกเงินแต่งอีก1แสนไปออกรถป้ายแดงใหม่ดีกว่าจบ:cry::cry:

21. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    ผมก็คิดงั้นครับ แต่พอรวมเงินแล้วไปดูรถป้ายแดงมันได้แค่ซิตี้ วีออส แจ๊ส สภาพเดิมๆ ผมเลยหันกลับมามองรถตัวเองแล้วก็จับแต่งตัวใหม่ดีกว่า...อิอิ ถ้าตังค์พร้อมไปเอา FD2 แล้ววว ฮ่าาา

22. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ต้องหมั่นดูหน้าซือ้-ขายเลยครับ เห็นบางจ้าวมาเป็นชุดเลย ก็ดีไปอย่าง ไม่ต้องไปจับมาทีละชิ้น บางทีหาทีละชิ้น บางชิ้นมันอาจหาไม่ได้เลยก็มี อย่างเพื่อนผมชอบ SIR มาก ก็ได้ของมาเยอะ แต่มันไปติดอยู่ตรงหาเบาะหลังยากมากๆครับ
    จะ 2 ปีแระ พอมีของมันก็ไปซือ้อย่างอื่นสะก่อน ตังค์หมดอีก.

ปล. อย่าไปกังวลกับงบประมาณโดยรวมเลยครับ ค่อยๆทำค่อยๆไปเอาก็ได้ครับ จะได้ไม่รู้สึกว่ามันทุ่มทุนสร้างกันเกินไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้