ขอความเห็นหน่อยครับอยากพ่วงกล่อง mega fireใน tiger d4d 2500

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย winhaha, 1 มกราคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. winhaha

winhaha New Member Member

2
    0
    0
    ใครใช้อยู่ช่วยตอบทีนะครับ ว่าแรงขึ้นมากหรือปล่าว กินน้ำมันมากขึ้นมั้ย แล้วไปติดที่ไหนดีครับ รบกวนด้วยครับ จะเอามาติด tiger D4D 2500 เท่าที่รู้มาเพิ่มมาแค่ 20กว่าตัวเอง

2. กล่องเดี๋ยวนี้มีให้เลือกเยอะครับ ไปลองใส่ก่อนสิครับ พอใจค่อยซื้อไง ผมก็อยากได้ แต่ไม่มีปังญาครับ อิอิ

3. มีขายมือ2 เอามั้ยคับ 081-2069411

4. tonvigo

tonvigo New Member Member

50
    0
    0
    กล่อง powermax เลยคับ วิ่งดีขึ้นแน่นอนคับทีมเซอร์วิสก็ดีคับ
    รถผมใส่ 2 ใบคับเครื่อง 2500 ม้า 256 ตัวคับ ทอร์ค 520 คับอิอิ

5. mega fire

mega fire Member Member

354
    7
    18
    อูยยย ...มี VIGO 2500 ทะลุ 200 ม้าแล้วววว ซักวันเราจะทะลุ มั่ง.............ซัก..............วัน.........

สำหรับกล่องแต่งทุกยี่ห้อนั้น ใส่แล้วแรงขึ้นแน่นอนครับ แต่อยู่ที่การจูนว่าคนใช้งานต้องการแบบไหน ส่วนอัตราการสิ้นเปลือง ก็อยู่ที่การขับขี่ ถ้าขับปกติแล้วมีกล่องแต่งเพิ่มมาน่าจะประหยัดขึ้น เพราะแรงบิดสูงขึ้น ไม่ต้องเหยียบมากรถก็วิ่งแล้ว น้ำมันจึงไม่กินเท่าไหร่ ผมรู้แค่นี่อะครับ งูๆปลาๆ
    รอท่านอื่นมาชี้แนะต่อครับ :D:D

6. hivigo

hivigo New Member Member

2,219
    39
    0
    ใช่คับ..ทั้ง E Fast โดยพี่กิด...และ Power max โดยพี่ยอด 2 ท่านนี้บริการดีมากๆขอแนะนำเลยคับ..ปัจจุบันผมใช้ E Fast เป็นตัวเปิดบูส และ D 1000 ควบคู่กันไป..ผมออกมาดีมากๆๆคับเวลาอยู่ที่ 16 ปลายๆ(ของผมล้อ 18" ยางใหญ่ ยกสูง)แต่อนาคตจะเปลี่ยนเป็น Power max ของตา ยอดเหมือนกัน...อัตราการบริโภคน้ำมันเพิ่มขึ้นนิดหน่อยพอรับได้คับ..แต่ถ้าไม่ใช้กล่องก็ปิดได้คับ...เครื่องก็จะทำงานเป็นปกติเหมือนเราไม่ได้ใส่กล่องคับ..

7. tonvigo

50
    0
    0
    พี่ยอดเซอร์วิซดีจิงๆคับ

8. tonvigo

50
    0
    0
    กล่อง powermax ผมว่ามันก็ ok นะคุณ hivigo c5,,uwfFo.sh0^ofh;p8y[

9. JEZZY

JEZZY New Member Member

19
    0
    0
    ราคากล่องของแต่ละสำนักประมาณเท่าไร่ครับ

10. tonvigo

50
    0
    0
    powermax 2 ใบ 35000 ต่อรองได้คับ
    กล่องปลดบูสต์ 1 ใบ และกล่องพ่วงอีก 1 ใบคับ

11. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83

มือ 1 หรือมือ 2 กล่องที่ว่านี่แถมพ่วงกับกล่อง powermax มาด้วยใช่มั้ยครับ

เอ้าใครอยากได้ มา หาร2กับผมซื้อได้นะครับ :D

12. hivigo

2,219
    39
    0
    ไม่ใช่คับ..กล่องปลดบูสต์..เอาไว้ปลอล็อคบูสต์เทอร์โบ...เพื่อให้บูสต์ได้มากกว่าที่ ..โตต้า ตั้งมา..เมื่อบูสต์เพิ่มขึ้นแล้ว..ต่อไปก็เป็นหน้าที่ของกล่องพ่วง..ที่จะต้องยกรางคอมมอลเรลและจ่ายน้ำมันให้เหมาะสมกับบูสต์ที่ตั้งไว้เพื่อให้เครื่องยนต์ตอบสนองตามอัตราเร่งที่เราต้องการ...ลองคิดดูคับถ้า..บูสต์เพิ่มขึ้นแต่น้ำมันจ่ายเท่าเดิมรับรอง..พังแน่นอนคับ...เพราะฉะนั้น ..ต้องใช้คู่กันทั้งสองใบคับ...โดยเฉพาะกล่องพ่วง( Powermax)ถือว่าเป็นหัวใจเลยคับ....ลองสอบถามคุณ tonvigo ดูคับเขาใช้อยู่....:D:D:D

13. tonvigo

50
    0
    0
    รอดูสเต็ปเทพของพี่เทนคับอิอิ

14. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    อ๋อ สรุปทั้งชุด 35000 ขอบคุณครับพี่เทน ( จูนด้วย ) อีกเดือน สองเดือนครับเก็บกะตังค์อยู่
    แล้วจะได้ซักกี่ม้าครับ อยากขับแบบเบาๆเท้าหน่อย กดปุ๊บมาปั๊บอะไรอย่างนี้ครับ ........

15. อยากแรงกับเค้ามั่งจัง:D

16. hivigo

2,219
    39
    0
    ของผมแค่ 220 ม้าเอง..คุณต้น..ยังไม่ถึงขั้น..เทพ..เทพต้องอย่าง..ตี๋คับ 310 ม้า....:D

ไม่ต่ำกว่า..230.ม้า...แน่นอน..พี่ยอดแก..เซียนอยู่แล้วคับ...;);););)..

แล้วไอ้ที่..ใส่อยู่น่ะ...ยังแรงไม่พอ..หรอ...ท่าน..บอย...:D:D:D:D

17. พี่เทน ตอบแบบหลายช่องแบบพี่ทำไงคับ:D

18. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    พอเหอะครับตั้ง310ม้าเห็นใจเบนซินอย่างผมบ้างเหอะนะ.............5555555555+

19. hivigo

2,219
    39
    0
    ก็กดไอ้เครื่องหมาย +" ในกระทู้ที่ต้องการตอบ..สมมุติตอบ 3 กระทู้ ก็กด + " ทั้ง 3 กระทู้แต่กระทู้สุดท้ายให้กด..เครื่องหมาย Quote ด้วยคับ..ง่ายๆ บอย..:D:D:D

ตอนนี้ล่าสุดน่าจะมีถึง 320 ม้าแล้วนะคับ...:D:D:D

20. BEN360@HLc

BEN360@HLc New Member Member

2,536
    35
    0
    เอาเลยครับ..........320ม้า ขอให้สนุกกับการกินเจนะ

21. ขอบคุนคับพี่เทน

22. mega fire

mega fire Member Member

354
    7
    18
    ิทำเป็นซะที ขอบคุณหลายๆ บักเทน

23. hivigo

2,219
    39
    0
    :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

24. INTER_ZONE

7,700
    280
    83
    ขอบคุณพี่เทน เคลมไว้ตั้ง 230 ม้า เด็ดๆๆ

25. jigko_london

jigko_london New Member Member

629
    11
    0
    :D:D:D เข้ามาดู คับ

26. รถบอยมี 300กว่าอะพี่เทน (ที่เครื่อง100กว่าม้า ในถุงอีก200 ตัว) อิ อิ ล้อเล่งน้า

27. hivigo

2,219
    39
    0
    มิ...น่าล่ะ???..ช่วงนี้ตังค์เยอะ...ฮิฮิ..:D:D:D:D

28. NuuAu

NuuAu New Member Member

649
    21
    0
    น่าอิจฉารถแรงๆจัง แล้ว powermax ใส่ D4D ได้ด้วยหรอคับ

29. jo772

jo772 New Member Member

87
    0
    0
    รอเก็บตังครับ

หนี้สินเยอะพี่ ว่าแต่ว่า ขอยืมตังพี่เทนดีกว่า:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้