ผมถูกแอบถ่ายครับพี่ๆ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Excited Rider, 12 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Excited Rider

Excited Rider Member Member

576
    2
    18
    ขับรถไปเรียนป.โท อยู่ เพื่อนในรถมันก็เอาโทสับขึ้นมาถ่ายรูป ผมเหลือบไปมอง เห็นมันแพนกล้องมาแถวไมล์รถแล้วค้างไว้ ผมเลยเหลือบมอง เพราะเจ้าช่วย ยกเท่าออกจากแป้นคันเร่งแทบไม่ทัน เพราะโดยส่วนมากเวลาขับรถ พวกเกจจ์ไมล์ผมจะมองแค่ตัววัดรอบกับwater temp.ครับ ส่วนภาพนี่ก็โดนแอบถ่ายมาครับ

ปล. ตอนนั้นปิดแอร์ขับ เพราะว่าอากาศกำลังดี 7 โมงเช้า

2. tanaphol

tanaphol New Member Member

241
    1
    0
  3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ขับเร็วๆ ระวังหน่อยครับ

4. Changewattan

Changewattan New Member Member

30
    0
    0
    แร๊ง !!!

5. Excited Rider

576
    2
    18
    ขอบคุณครับพี่ ก็เหมือนที่บอกครับ พอเหลือบไปเห็นปุ๊ป ก็รีบยกเท้าออกเลยครับ เพราะ

1.กลัวใส้แตก
    2.กลัวรถร่อน
    3.กลัวใจตัวเองครับ ว่าจะแช่หรือจะถอนดี แต่สุดท้ายก็เลือกอย่างหลังครับ

ขอบคุณครับพี่ที่เตือน

6. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ขับรถระวังๆกันหน่อยค้าบ

7. Pao 4E11

Pao 4E11 Well-Known Member Member

1,418
    131
    63
    ป๊าดด โหดเเท้

8. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ผม ยอมมมม ....

9. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    สุโค่ย

10. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ขับรถไรหรอ แรงจัง อิจฉาคับ อิอิ

11. Excited Rider

576
    2
    18
    ผมขับ B11 เครื่อง E13 เดิมๆเลยครับ

แค่เปลี่ยนปลายเป็นใส้ตรง จากพักกลางถึงปลายเป็น2นิ้ว ว่าจะไปลดให้เหลือ1.7 เพราะรู้สึกว่าช่วงก่อนถึง4พันรอบ มันโล่งๆไปนิด

ส่วนหัวเทียนขยับไปใช้แพลทตินัมเบอร์6

เท่านี้จริงๆครับ อย่างอื่นอยากทำอีกเยอะ แต่ไม่มีปัญญาหาเงินมาแต่งครับ

T_T

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    โอ้ว แรงจริงครับ

13. Excited Rider

576
    2
    18
    พี่ตั๋นครับ ผมจะซื้อจานจ่ายแม่เหล็กของE15ใหม่เลย มาใส่แทนจานจ่ายเดิมเลยได้มั๊ยครับ ต้องแปลงไรบ้างครับ

ส่วนคอยล์ ใส่ของไรได้บ้างครับ ทั้งที่แบบเสียบโบ๊ะเลย ไม่ต้องแปลงไร กับพวกที่แปลงนิดหน่อย

ขอบคุณครับ

14. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    OMG Ohhhhhhhhhhhhhhh Maaaaaaaaaaaa Goddddddddddddddddddd

15. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ใส่ได้เลยครับ จานจ่ายนะ
    ส่วนคอยล์ ใส่ของ Rotary ได้เลย เสียบสายไฟก็ใช้ได้
    ส่วนคอยล์ J เห็นเพื่อน ๆ ว่าต้องแปลงนิดหน่อยนะครับ แต่พี่ไม่เคยใส่

16. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    อุ้ย ทำไมเร็วจัง ระวังๆนะครับ

17. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    เค้าเรียกว่ามิดไมล์

18. pongnutto

pongnutto Member Member

709
    7
    18
    อา...รายกานนี่ ยังงี้b14โดนแน่ๆ

19. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
  20. Excited Rider

576
    2
    18
    อย่างนี้ต้องจัดแล้ว ขอบคุณครับพี่ ฮ่า ๆ

ขอบคุณครับที่เตือน วันนั้นพอเห็นเพื่อนถ่ายปุ๊ป เห็นไมล์ความเร็วปั๊ป ยกเท่าออกแทบไม่ทันเลยครับ

ไม่เด็ดขาดครับพี่ พี่น้องกัน ....ไม่ทำกันครับ

ไม่หรอกครับพี่ สงสัยฟลุ๊คน่ะครับ เพราะตอนอยากให้มิดไม่มิด พอตอนขับแบบตามเซ้นส์(จิต+เดา)ล้วนๆ ดันมิดขึ้นมา อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 มิถุนายน 2011
  21. ยอมเค้าเลย..

22. Nooky_B11

Nooky_B11 New Member Member

331
    2
    0
  23. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    b14 ผมเหยียบให้ตายก็ไม่ถึงตอนนี้ ^^

24. Ex-ProfLeZs

Ex-ProfLeZs New Member Member

171
    1
    0
    ขับเร็วขนาดนี้ หลวงพ่อหน้ารถยังอยู่หรือเปล่าค๊าพ :)

25. Excited Rider

576
    2
    18
    กลัวๆอยู่เหมือนกันครับ ว่าท่านคิดไงบ้าง....

26. driftza

driftza New Member Member

130
    0
    0
    เอากันมิดด้ามเลยหรอ - -*

27. P-Racecourse(pex)

P-Racecourse(pex) New Member Member

1,064
    17
    0
    สงสัยต้องแอบไปเปิดฝาโปงดูและ
    ขับช้าๆหน่อยก็ได้นะคร้าบ ถึงเหมือนกัน

28. Excited Rider

576
    2
    18
    สงสัยฟลุ๊คอ่ะครับพี่ ก็เหมือนที่ตอบพี่Oat40ไป ส่วนจะดูใต้กระโปรงผมเหรครับ ต้องมาไกลหน่อยนะครับ เพราะผมอยู่นครศรีธรรมราช แต่อย่ามาเลยครับ ไกล อิอิ แล้วพี่เป๊กจะตะลึง ว่าเครื่องเดิมมันทำได้ไง(ฟะ) โปรเจคขัดลื่นที่เคยคุยกับพี่ ก็ยังไม่ได้ทำที เพราะใช้รถทุกวันเลย ขอบคุณครับพี่ที่เตือน

** กำลังนึกโปรเจคบ้าๆขึ้นมาครับ เอาโบ4e กับซุปเปอร์ชาร์จของยาริสมาใส่ ไม่อยากนึกเลยว่าอะไรจะเกิดขึ้น ถ้าใส่ได้นะ มีหวัง ลงคู+ใส้แตก แน่งานนี้ ฮ่า ๆ ๆ

29. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    แรงเหลือเฟือเลยแบบนี้ รถผมยังวิ่งไม่ถึงเลยอ่า

30. Excited Rider

576
    2
    18
    แหม่..พี่ล่ะก็ ของพี่SR กดทีเดียว เครื่องEของผมก็ได้กินฝุ่นท้ายรถพี่แล้ว อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้