*** หาร้านติดฟิลม์ L75 spe (ราคาย่อมเยา ขอกรุงเทพนะคับผม) ***

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ulma69, 1 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    อยากทราบว่าเพื่อนๆ พี่ๆ มีร้านแนะนำติดฟิลม์ทั้งคันราคาถูกหรือป่าวคับ ขอกรุงเทพนะคับ

ปล. ปกติเขาติดฟิลม์กันเท่าไหร่คับ ขอบคุณคับ

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    081-550-0016 เป็นร้านฟิล์มอยู่แถว ศรีนคริน

สามารถติดที่ร้านก็ได้ หรือจะให้เค้ามาติดที่บ้านก็ได้ครับ

แต่ถ้าติดที่บ้าน แนะนำ หาที่สว่าง ๆ อากาศเย็น ๆ สบาย ๆหน่อยครับ ช่างจะได้ ทำแบบชิลๆ

L75 เคยติดทั้งคัน รวมลอกของเก่า อยู่ 5000 บาทครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มิถุนายน 2011
  3. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ถูกจัง เห็นตัวนี้ บางคนบอกติดมาเปนหมื่นกว่าบาท น่าสนมากครับ

4. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ถูกจังพี่ 5000 เอง เห็นเป็น หมื่น เหมือนกัน ><"

5. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    แล้วถ้าหน้าเขียว หลังดำอะคับ. ราคาเท่ากันไหม

6. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    น่าสนครับ กุ้งใช่ร้านเดียวกับที่พี่ต้อมบอกหรือเปล่า มาติดที่บ้านก็ได้

7. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ราคาไม่แรงนะครับกุ้ง เท่าที่รู้มาอย่างต่ำๆลดพิเศษแล้วก็เกือบหมื่นครับ...

8. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0

ใช่คับหน่อย..ร้านเดียวกัน

9. ulma69

313
    1
    0
    ราคาไม่แพงคับ เดี่ยวไว้จะโทรไปคุยกับที่ร้านคับ ขอบคุณคับ

10. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ตอนโทรก็บอกเค้าเลยครับ เคยติดให้เพื่อน ก็ราคานี้

เต็มที่เค้าขอค่าลอก ก็เป็น 5500 อ่ะครับ

ของผมพลาดนิดนึง สถานที่ติด มืดไปหน่อย เลยมีฟองอากาศแถวล่าง ๆเยอะไปนิด แต่จิง ๆ เค้าให้เคลมได้

แต่ไม่มีเวลา + ขี้เกียจ ก็เลยยังมีฟองจนถึงทุกวันนี้

11. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    อ่า ถูก แล้วใกล้มาก ^.^

12. joeshijoe

joeshijoe New Member Member

74
    0
    0
    โทรไปเมื่อกี๊รอบคัน 7500 เค้าบอกว่าที่เพื่อนคุณมาติดมันนานแล้วของมันขึ้น แต่ก็น่าจะถูกก่าร้านอื่นมั้ง 555

13. kungking5

1,661
    287
    0
    ติดมาประมาณปีนึงอ่ะครับ ลองต่อลองดู

ติดที่ร้านเลยก็เนียนดีครับ

แต่ทำไมมันแพงขึ้นหว่า ของก็รุ่นเดิม ยี่ห้อเดิม ลองเช็คกับที่อื่นก่อนก็ได้ครับ

หรือว่าลูกค้าเยอะ เลยขึ้นราคา

14. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0
    กลายเป็นราคาในตำนานไปซะงั๊น

15. ulma69

313
    1
    0
    จริงๆแล้วฟิลม์ Lamina L75 special นั้น รหัสมันลงไว้แบบนี้เลยหรือป่าวคับ (หมายถึงว่ามีคำว่า specail ) ด้วยหรือป่าวคับ

... หรือว่า มีรหัสอื่นต่อท้ายคับ ผู้รู้ตอบที ...

16. NobodyPerfect

NobodyPerfect New Member Member

123
    14
    0
    เขียนตามนี้เลยครับ

ฟิล์มรถยนต์ลามิน่า รุ่น L75 Special
    เป็นฟิล์มใสสำหรับกระจกรถยนต์บานหน้าโดยเฉพาะ ผลิตด้วยเทคโนโลยีล้ำสมัย HYBRID MATRIX (ไฮบริด เมทริกซ์) ป้องกันการเกิดสนิมจาก Metal Oxide (ซึ่งฟิล์มลามิน่ารุ่นอื่น ๆ ก็ปลอดสนิมด้วยเช่นกัน) ลิขสิทธิ์เฉพาะโรงงานผู้ผลิตฟิล์มกรองแสงลามิน่า ซึ่งยังไม่มีโรงงานผู้ผลิตฟิล์มอื่นใดในโลกทำได้มาก่อน เมื่อเทียบกับฟิล์มกรองแสงอื่น ๆ แล้ว ฟิล์มลามิน่ารุ่น L75Special แสงสว่างส่องผ่านได้มากที่สุด สามารถป้องกันความร้อนจากแสงแดด และแสงอุลตร้าไวโอเลตได้สูงที่สุด มีการสะท้อนแสงต่ำสุด
    การติดตั้งฟิล์มลามิน่ารุ่น L75 Special สำหรับกระจกบานหน้า ไม่รบกวนการใช้โทรศัพท์มือถือ การรับวิทยุ เครื่องมือเรดาห์

17. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ใครอยู่ระแวก รังสิต พอจะมีร้านไหนแนะนำมั๊ยครับ?

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้