ถามเรื่องปุ่มแอร์

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย GoLf >> MR", 18 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    ปุ่มตรงแอร์ ที่มันมี ACC กับ.... อะไรสักอย่างเนียมันต่างกันไงลองกดไม่เห็นการเปลี่ยนแปลง กูรูช่วยที ขอบคุณครับ

2. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ECon ครับ หมายถึง เย็น

ส่วน

Acon คือ เย็นโคดๆ ครับ

3. ของผมกด econ แล้วมันเย็นแห้งๆ เหมือนน้ำยาแอร์ขาดอ่ะ เย็นไม่ฉ่ำ

ถ้ากด AC ก็เย็นนรกครับ

ปล. ขอบคุณ พี่หนุ่ม CS shop มา ณ ที่นี่ ที่ทำให้แอร์ผมกลับมาเย็นถาวรอีกครั้ง

4. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    อ่อ ขอบคุณครับ เด๋วลองความแตกต่างสะหน่อย

5. ลองมากระวังพังนะ

6. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    ลองแล้วพี่กลางแดดจัดๆ เหงื่อแตกกระจายทั้ง2ปุ่ม 555

พี่ทำแอร์มาใหม่จอดกลางแดดจัดๆนานเย็นไหมพี่

7. เย็นครับ แต่แสบผิว เพราะรถผมไม่มีฟิล์มเลย อีกอย่างเป็นคนผิวค่อนข้างบอบบาง อยู่ที่ร้อนนานๆ ไม่ได้ เดี๋ยวผิวจะเสีย...................

ถ้าจอดไม่เย็น แต่วิ่งแล้วเย็น ให้ลองดูพัดลมนะ ว่าตอนเปิดแอร์แล้วมันทำงานเลยหรือเปล่า หรือว่าทำงานตามเครื่องร้อนอย่างเดียว ดูด่วนนะครับ เดี๋ยวงานจะเข้า

อีกสาเหตุนึงคือ น้ำยา ขาด ไม่ได้เติมมากี่ปีละ

สุดท้าย คือ กำลังอัด คอมไม่ค่อยดี คือ คอมใกล้จะลาโลกแล้ว

ยินดีต้อนรับสู่ ชมรมคนแอร์พัง ผมออกจากชมรมนี้มาแล้ว 5555

8. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    econ คอมจะตัดบ่อยครับ เลยไม่เย็นเท่า a/c พี่แป๊ะบอกมา ส่วนผมใช้ a/c ตลอด

9. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    อืมมมม

ทั้งเกียร์มัว ทั้ง แอร์พัง

10. GoLf >> MR"

241
    0
    0
    ประสบการแต่ละคนจากผู้กลัวจริง เอ้ยใช้จริง

11. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ของแบบนี้ปล่อยๆ มันไปเถอะ อย่าไปเล่นอะไรกับมันมาก เด๊ยวพัง 555555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้