++++ โม B16A ต้องทำไรบ้าง ++++

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย INITIAL_D, 17 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    ต้องการโม B16A เพิ่มครับ เลยมีคำถามหน่อยครับ
    1. ฟลายวีลซิ่ง กะของเดิมลดนำ้หนัก ข้อดีข้อเสียคับ
    2. Msd / คอยโรตารี่ ข้อดีข้อเสียคับ
    3. สายหัวเทียนและหัวเทียน อันไหนดีครับ
    4. ปั๊มติ๊ก J หรือ Walbro ต่างกันเยอะไหม
    5. โม rom ที่ไหนดี
    รถใช้งานเกือบทุกวัน ขับคนเดียวเปงส่วนใหญ่ เครื่องเดิมไม่เคยเปิดฝา ช่วยแนะนำทีคับ ขอบคุณล่วงหน้า

2. Ahtrun_Sala

Ahtrun_Sala New Member Member

740
    270
    0
    1. นำหนักเบา วิ่งดีขึ้น
    2. ใส่ก็ดี ไม่ใส่ก็ไม่เป็นไร
    3. อันไหนก็ได้ขอสภาพดีตรงรุ่นเป็นพอ
    4. (รถเดิมๆไม่ได้ทำใส้ในเครื่อง หรือ แปะ เทอร์โบ ไม่ได้เปลี่ยนหัวฉีดขาดใหญ่ ไม่ต้องเปลี่ยนหรอกครับ ของเดิมใช้ได้)
    5. อันนี้ดีครับ แต่ก็ไม่เห็นผลมากเมื่อทำใส้ในแล้ว ทำรอม
    ข้อ 1 กับข้อ 5 เป็นข้อที่ทำให้รถวิ่งดีและแรงขึ้น (นิดหน่อย)......
    ข้อ 2 , 3 และ 4 ไม่ได้ทำให้แรงขึ้นครับ.........
    ........

3. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    เดิมๆก็ตามไม่ทันละคับ แมน จะโมไปไหนคร้าบบบ

4. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ขอเสริมเรื่องฟลายวีลนิดนึงนะครับ เครื่อง B16 กับ ek ถ้าฟลายวีลเบาเข้าไปอีกจะวิ่งไม่ออกในรอบต้นนะครับ เพราะ แรงบิตของรถจะหายไป
    แต่จะได้รอบแทนคือรอบฟาดไวขึ้นเพราะน้ำหนักเบา ลองครัชซิ่งดีกว่าครับพี่แมน

5. INITIAL_D

207
    2
    0
    ขอบคุณ คุณ Ahtrun_Sala มากครับ แต่อยากทราบว่า flywheel ซิ่งใส่แล้วดี ไม่ดียังไง แล้วโม rom ที่ไหนแจ่มอะคับ บอกหลังไมค์ก็ได้นะคับ ส่วน Msd กะ คอยโร ต่างกันเยอะไหม ส่วนพวกหัวเทียน เบอร์ไหนดี / @ไจ๋คับ รถแมนยังวิ่งสู้รถไจ๋ไม่ได้เลย วันไปพัทยารู้เลย จ่ายเงินค่าทางด่วนปุ๊บ วิ่งซะตามไม่ทันเลย / ต้อมคับ พี่ได้ Exedy มาละ แต่ยังไม่ได้ใส่ก็เพราะเรื่อง Flywheel นี่แหละ คิดไม่ตก อิอิ

6. INITIAL_D

207
    2
    0
    ทำไปทำมา ของเดิมก็พอซะงั้น ใครใส่flywheel ซิ่งชี้แนะด้วยค๊าบ

7. nong_kaju

417
    41
    0
    เอาแบบนี้มั้ยพี่ลองใส่ของเดิมขับละซักพัก ละก็ลองใส่ของซิ่งเลยพี่ลงทุนเลยแล้วถ้าชอบแบบไหนที่นี้ตัวเราเองอะจะได้เป็นคนตัดสิน

8. INITIAL_D

207
    2
    0
    ได้ครับต้อม ขอบคุณมากครับ เด๋วใส่แล้วเปงไงจะมาบอกหรือถามอีกนะ

9. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    ขอให้เเรงวันเเรงคืน นะคับคุณ เเมน ว่างๆเจอกันคับ

10. nong_kaju

417
    41
    0
    ละได้ผลยังไงมาเล่าสู่กันฟังมั่งนะครับ

11. INITIAL_D

207
    2
    0
    กลัวตามแต่ละคนไม่ทัน EK GROUP แรงและหล่อกันทุกคันเลยอะ แล้วเด๋วใส่แล้วจะมาบอกน๊า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้