สอบถามต่อไฟสปอตไลย์ ของกันชนลูซิโน่ครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย VITAN, 21 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. VITAN

VITAN New Member Member

246
    0
    0
    คือว่ารถผมเป็น ปี95 ผมเอากันชนลูซิโน่มาใส่ แต่ ไม่มีชุดยกเลี้ยวที่ควยคุมสปอตไลย์ และตรงแผง ปรับกระจกข้างไม่มีสวิตเปิดสปอตไลย์

ถ้าจะต่อไฟสปอตไลย์ของกันชน ควรต่อแบบไหนดีครับ

[สมมุติว่าผมหายกเลี้ยวที่มีคุมสปอตไลย์ไม่ได้อ่ะครับ หรือ หา แผงตรงปรับกระจกที่มีสวิตไม่ได้] ควรต่อแบบไหนดีครับ

ที่ผมเข้าใจคือ ต่อเข้ากับไฟรี่ แล้วพอเปิดไฟรี่ไฟสปอตไลย์ก็ติดเลย หรือทำสวิตแยกออกมาดีครับ

ช่วยแนะนำที่ครับ

พอดีตอนนี้ก็กำลังหาชุดยกเลี้ยว แล้วก็ฝากพี่ๆหาให้อยู๋เหมือนกันครับ แต่มันหายากเหลือเกินเลยถามเป็นแนวทางออกไว้ก่อนอ่ะครับ

ขอบพระคุณมากครับ ^^:eek:

2. bigamo

bigamo New Member Member

149
    7
    0
    รอผู้รู้ครับ

3. ton_b14

ton_b14 New Member Member

82
    0
    0
    ของผมต่อสวิตท์แยกจ้าา...เอาสวิตท์มาติดตรงที่สวิตท์ไล่ฝ้าเพราะรถผมมันไม่มีอยู่แล้วพอดี ร้านเค้าเลยเอาของยาริสมาแปลงใส่ให้จ้าา

รู้แค่นี้เอง อิอิ รอพี่ๆมาตอบคร๊าบบ

ปล.ของผมเปิดไฟหรี่แล้วมุม 2 ฝั่งติดครับ พอกดสวิตท์อีก2ดวงหน้าก็ติด

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 มิถุนายน 2011
  4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ส่วนที่ทำกันนะครับ จะต่อไฟ ให้ติดหมดเลย 4 ดวง เพื่อความสว่าง และ ให้ช่าง เดินสายไฟ ต่อสวิต ดีเลย์ แล้ว มาเจาะ ติดข้างๆ ตัวปรับกระจก สวิต สีแดงๆ หรือ แบบที่ชอบทั่วไปก็ได้ครับ

5. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    จากโรงงานคือ

ไอ้สองดวงคู่ใน เป็นไฟตัดหมอก ต่อสวิทย์เปิดปิดแยก

ไอ้คู่นอก ไฟมุมเลี้ยว จะติดค้างเมื่อเปิดไฟเลี้ยว

ร้านไฟเดินให้ได้ครับ

6. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ต่อสวิตแยก เปิดทีติด 4 ดวงครับ สว่างดีแทบไม่ต้องเปิดไฟหน้า

ค่าต่อจำไม่ผิด 300 เดินสายเข้าในรถ แล้วหาสวิตมาปิด-เปิดอีกที ...

7. tongmoun

tongmoun New Member Member

63
    24
    0
    ผมซื้อสวิตช์มาใส่เอง เจาะเอาตรงแป้นเลยครับ

ทำเสร็จ อย่างที่เห็น ไม่สวยครับ สู้ของตรงรุ่นไม่ได้

**แก้ไข ใส่รูป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้