ถามเล่นๆคับ เรื่องปัดเงาเฮดยุ่น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย SPEED R, 25 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SPEED R

SPEED R New Member Member

473
    4
    0
    พอดี ได้เฮดยุ่น 5ZIGEN 4-2-1 มาตรงรุ่นผมก็ใส่ไปเลย เพื่อนๆส่วนใหญ่ปัดเงากันบ้างป่ะคับ
    หรือใส่เเบบ ORIGINAL เข้าไปเลย อยากถามความคิดเห็นหน่อยคับ..555 อู่ที่ใส่ให้เค้าบอกว่า เเบบนี้เก๋าดี อิอิ..

2. non_cv96

non_cv96 New Member Member

72
    6
    0
    ของผมได้มาก็เอาไปปัดเงาเลย ใส่ซักพักสีก็เหลืองสวยดีเหมือนกัน

3. SPEED R

473
    4
    0
    สวยมากคับ ผมใส่ไปเเล้วยังไม่ได้ปัดเงาเลย เเต่อีกซักพักคงเหลืองเหมือนกัน

ใส่ B20B เหมือนกันเลย เเต่ของผม 5ZIGEN คับ ขอถามเพิ่มนิดคับใส่กรองเปลือย เเล้วต้นไม่หายหรือคับ ผมใช้ B18B AUTO ใส่ลูกสูบ B16Bฝาเเดง คับ

อยากใส่กรองเปลือยเหมือนกันเเต่กลัวต้นหายคับ

4. non_cv96

non_cv96 New Member Member

72
    6
    0
    ต้นก็ดีนะครับ (ของผมท่อพักปลาย mugen b20 ใส่2" ท่อนกลาง fgk 2.2" แคท feel's)

5. SPEED R

473
    4
    0
    ขอบคุณครับ น่าจะลองดูท่าจะดี ผมเดินท่อเลส 2นิ้วจากหน้าเเปลนเฮด ใส่พักกลาง auto jet ออกปลาย spoon N1
    ตอนนี้ใส่กรองเลส กับกล่องเดิม เเนะนำด้วยครับ ขอบคุณ

6. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    AT ไม่น่าใส่ ไส้ตรงครับ

Mugen silencer ดูจะเข้าท่าสุด

7. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ถ้ามาไม่เงา ใส่ไปมันก็ไม่เหลืองอ่ะครับ ต้องปัดก่อน

แต่ถ้ามาสภาพใส ๆ พอใช้ได้ อันนี้จะเหลืองได้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้