สูตรแบนด์พาส10นิ้ว ออกแบบเพื่อวางหลังเบาะ NV กระบะ ตอนเดียวโดยเฉพาะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aek_aya, 23 เมษายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ขออณุญาติเอาสูตรตู้แบนด์พาส ดอก10นิ้ว ที่ผมออกแบบสำหรับวางหลังเบาะ NV ตอนเดียวมาบอกกันคับ
    ผมเองอยากได้ตู้แบบบางๆคับ เพราะอยากเลื่อนเบาะ และปรับเอนได้สุด ตอนแรกว่าจะตีแทนเบาะพิงข้างซ้าย
    แต่แฟนไม่ยอมคับ ก็เลยต้องมานั่งปวดหัวอยู่หลายวัน 555+:cry:
    ในที่สุดก็ได้มาตามนี้คับ เป็นดอกตั้งตามแนวนอนของตู้ พอทยิงขึ้นด้านบน ปริมาตรตู้ปิด 0.51 ตู้เปิด1.086
    กว้าง20 ลึก 11 สูง14 พอท4นิ้วลึก6 (ไม่รวมไม้นะคับ) ของผมใช้ไม้แค่ 16 มิล เน้นยิงสกูรถี่ๆ และใช้ซิลิโคนยิงไม้ก่อนประกบกัน ให้เหมือนประเก็นเลยคับ เสียงที่ได้เยียมเลยคับ เบสเต็มๆ ตู้ไม่มีกระพือเลยคับ ส่วนเบาะเลื่อนได้เกือบสุด ขาดไม่เกินนิ้วคับ ฝั่งคนขับปรับสุดขา หลังเบาะยังไม่ถึงตู้เลยคับ ส่วนปรับเอนก็ได้ได้สุดๆเอาหัวพิงกระจกได้เลยคับ 555+:D
    :pอ้างอิงปริมาตรตู้จากร้านแถวบ้าน , google และสูตรของอลังการคับ:p

ขนาดคับ

ตู้หลังเบาะคนขับคับ

อีกข้างคับ ต้องเอาสูตรไปส่องกระจกเอาคับ 555+

ไม่มัตังค์หุ้มหนัง สีน้ำมันไปก่อนละกัน 555+

วางแล้วไม่เหลือพื้นที่เลยคับ

ปรับเบาะได้สุดทั้ง2ข้างเลยคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 เมษายน 2011
  2. hot_kyo

hot_kyo New Member Member

135
    0
    0
    ขอบคุณครับ

3. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    อยากลองฟังเสียงจัง

4. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  5. yowin

yowin New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณครับ

6. sowa

sowa New Member Member

28
    0
    0
    หะแหล่มเลย

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    คุณเอกทำขายผมคู่ดิ เอา12นิ้วนะ ถ้าได้เมื่อไหร่โทรมานะ555

8. aek_aya

142
    1
    0
    เจอกกันเมื่อไหร่ ก็ขอฟังได้เลยคับ

(ถ้าเพาเวอร์ไม่ไหม้ไปซะก่อนนะคับ 555+)

9. aek_aya

142
    1
    0
    สงสัยจะไม่ไหวคับ

ขนาดของผมเองยังวางแผนมาตั้งหลายเดือน นึกถึงตอนทำแล้วมันท้อคับ555+

อีกอย่างนึง 12นิ้ว มันไม่เล็กอะดิคับ พื้นที่หลังเบาะก็มีอยู่จึ๋งเดียวเองอ่ะ 555+

10. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    สนนราคา 10 นิ้วเท่าไรครับผม

11. aek_aya

142
    1
    0
    ผมโดนค่าไม้ไป1แผ่น 460-

สกูร300ตัว 150- (ใช้ไปเหลือแค่สิบกว่าตัวเอง)

ซิลิโคน 2หลอด 180-

สายลำโพงภายใน ตู้ละเมตร 2เมตร 70-

ขั้วต่อสายตัวละ25 4ตัว 100-

มีเท่านี้แหละคับ ใช้งบไม่เยอะ ถ้าจ้างเขาตี คงโดนหลายพันคับ

12. U*

U* New Member Member

171
    1
    0
    สวดยอดเลยโมเองเลยท่านพี่...แจ่มๆ

13. babyboy

babyboy New Member Member

141
    2
    0
    พี่เอก ผมมองไม่เห็นรูปอ่ะ

14. ปลาคราบ

ปลาคราบ New Member Member

267
    20
    0
    สวยมากๆครับ .... แต่ผมเล่นแบบเจาะทะลุหน้าหลัง

15. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    แจ่มๆๆๆเลย ^^

16. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    แจ๋วครับ...:eek:

17. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    สงสัยเสียงจะหนักแน่นน่าดู

18. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ไม่เป็นไรครับ เด๋วผมว่าจะทำเองแบบคุณเอกเหมือนกันครับ ว่าแต่เวลาตัดไม้ใช้อะไรตัดครับ รบกวนขอเบอร์หน่อยดิยิงมาก็ได้เด๋วโทรกลับ เผื่อจะปรึกษาครับ

19. aek_aya

142
    1
    0
    ผมใช้เลื่อยจิ๊กซอตัดคับ

แล้วก็ก่อนยิงสกรูให้เอาสว่านนำหน่อยนะคับ(เหดี๊ยวไม้มันจะแตก)

ตอนไขสกรูผมใช้สว่านใส่ดอกไขควงยิงเอาคับ แล้วค่อยเอาไขควงตามอัดอีกที

เบอร์ผมคับ 089-2377626 เอกคับ

20. aek_aya

142
    1
    0
    พี่บอย เดี๊ยวผมลองส่ง Mail ไปให้นะคับ

21. bannok-man

bannok-man New Member Member

151
    0
    0
    ขอลองทำบ้างนะคราบ,,,,,ขอบคุณล่วงหน้าครับ

22. babyboy

141
    2
    0
    เห็นแล้ว พี่เอกใช้แอมป์อะไร กี่วัตต์ครับ
    ผมใช้ 4 ch อยู่จะบริจขับ 10 นิ้วดอกเดียวไหวมั้ย

23. bannok-man

151
    0
    0
    ขอขนาดแบบชัด ๆ ได้หรืเปล่าครับ อยากทำมั่งอะครับ ชอบเครื่องเสียงรถยนต์ แต่ งบน้อยครับ
    ขอที่ Mail ก็ได้ครับ [email protected]

24. aek_aya

142
    1
    0
    ผมใช้แอมป์ worldthec 1500w ขับซับ10นิ้ววอยด์คู่ 2ดอก
    กลางแหลมใช้แอมป์ 600w ตลาดนัด ขับกลาง 5นิ้ว 2 คู่ แหลมอีก 3 คู่คับ

ส่วน 4ch ไม่แน่ใจว่าบริจเป็นดอกเดียวได้หรือเปล่าว
    ผมรู้แต่ 2ch บริจขับซับดอกเดียว อีก 2ch เอาไว้ขับกลางแหลมคับผม
    ไอ้ตัว 600w ของผมก็เคยใช้ขับ 10นิ้ว 1คู่นะคับ ขับไหว เบสออก แต่ไม่แรงคับ

พี่บอยขอเมลหน่อยคับ จะส่งรูปให้ ส่งไม่ได้อ่ะ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:00:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:59:21 ----------

ได้เลยคับ

25. aek_aya

142
    1
    0
    ลองไหม่นะคับ

มองเห็นไหมคับ

26. babyboy

141
    2
    0
    รับทราบครับผม
    ตอนนี้ผมใช้ 4ch บริจขับ 10 นิ้วดอกเดียวครับตีตู้เปิดอยู่ ปริมาตรประมาณ 0.8 ลบ.ฟุต
    ออกแต่ไม่แรงอย่างที่พี่เอกว่าครับ เลยจะลองสูตรที่พี่เอกให้กลัวแอมป์ขับไม่ไหว (ไม่อยากซื้อใหมครับ ผบทบ.ไม่อนุมัติงบ)
    ขอบคุณพี่เอกมาครับ
    [email protected]

27. LIGHTBAR

LIGHTBAR New Member Member

7
    0
    0
    ทำมาแล้วครับ สววววด ยวววววด ลองดูครับ เหนื่อยดีเหมือนกัน นั่งได้สะบายครับยืดดดดดด ได้เต็มที่ครับ ขอขอบคุณเจ้าของสูตรตู้นะครับ เพื่อนที่จะลองทำลงมือไ้ด้เลยครับ ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ
    แต่ของผมไฟไม่พอครับ วืดบ่อยๆ

28. bannok-man

151
    0
    0
    งานครับงาม

29. คิดไง

ตู้เปิด1.086 คิดยังไงครับ คิดไม่ได้นะ ได้แค่ .96
    บอกวิธีหน่อยครับ

30. Pannatat

Pannatat New Member Member

18
    0
    0
    ผมเคยตีตู้สูตร 5 ห้อง ของทางร้านผมครับ มันจะดังลอยไกลกว่าแบนพาสครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้