รบกวนถามผู้รู้เรื่องกล่อง ระหว่าง mr2 กับ gt4 ตัว airflow หน่อยครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย strd, 25 ธันวาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. strd

strd New Member Member

17
    0
    0
    ผมขอรบกวนถามผู้รู้เรื่องกล่อง 3s bo ตัว airflow หน่อยครับ ว่าถ้าจะเอาของ ตัว mr2 มาใส่ในตัว celica gt4 มันจะใส่ได้เลย หรือว่าต้องแปลง แล้วถ้าแปลงจะต้องแปลงตัวไหนบ้างครับ รบกวนด้วยนะครับพี่ ๆ

2. JiMmY_DioZ

JiMmY_DioZ Member Member

218
    2
    18
    3s gte ตัวที่อยู่ใน gt4 มันเป็นตัว non air flow ไม่ใช่หรอคับ

หรือเป็น gt4 รุ่นไฟ pop up คับ

ยังไงถ้าผิดพลาด ขออภัยด้วยคับ

ยังไงผมว่า หาซื้อตรงรุ่นดีกว่าคับ กล่องใบนึงไม่เกิน 4000 บาท

เพราะว่า 3s เป็นเครื่องที่ sencer กับระบบไฟค่อนข้างเยอะ และ วุ่นวายอ่ะคับ

ต้องหาคน wiring เก่งๆ เพราะถ้าทำไม่ครบ ปัญหาตามมาบานเลยคับ

อย่างเช่นระบบพวงมาลัยพาวเวอร์ ที่หลายๆคับชอบมีปัญหากัน

เพราะระบบ power จะสั่งงานโดยกล่อง ควบคู่กับ speed meter พ่วงกับ sencer ที่คอพวงมาลัยอีกทีคับ

ระบบไฟของ mr2 มันจะงงอย่างงี้แหละคับ

ยังไงลองโทรถามพี่พรดูคับ พี่โด่งคงไม่ค่อยว่าง เพราะตอนนี้เป็น ซามูไร พ่อลูกอ่อนอยู่

3. strd

17
    0
    0
    ของผมมันเป็นเครื่องที่เอามาวางอ่ะครับ พอดีเห็นตอนที่ช่างเขาบอกว่าเป็นเครื่อง gt4 เป็นขับ 4 ล้อครับ แต่ตอนนี้กล่องมันเสีย พอดีว่าผมมีกล่องของ mr2 อยู่ตัวนึงครับ เขาบอกว่าต้องสลับสายกันจึงจะใช้ได้ ผมก็เลยอยากจะรู้อ่ะครับ ว่ามันสายไหน ยังไงรบกวนด้วยนะครับ ขอบคุณมาก ๆ ครับ

4. strd

17
    0
    0
    รบกวนผู้รู้ด้วยนะครับ อยากทราบจริง ๆอ่ะ

5. strd

17
    0
    0
  6. strd

17
    0
    0
  7. strd

17
    0
    0
    อัพหน่อยนะ

8. notjambar

notjambar New Member Member

163
    1
    0
    โทรหาพี่สุนทรครับ ได้รับคำตอบดีๆจากพี่เค้าแน่ๆครับ
    0818255847

9. dezxde

dezxde New Member Member

6
    0
    0
    มีเลขกล่องหาง่ายกว่าแปลงสายนะผมว่า...

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 กรกฎาคม 2011
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้