ขอคำแนะนำสำหรับ NV หัวฉีดครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย DoS_13, 30 พฤษภาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. DoS_13

DoS_13 New Member Member

84
    0
    0
    เครื่อง GA16DNE คือว่าเครื่องมีอาการ วาล์วยันแล้วนะครับ แล้วก็คงตั้งไม่ไหวแล้วครับ เพราะว่า 250000 km แล้วนะครับ
    คือ จะไปทำวาล์วใหม่ดี หรือ ยกฝาสูบบนใส่แทน แล้วจะหาฝาสูบได้หรือเปล่าคับ อันไหนเสร็จแล้วกว่า ราคาถูกว่า นะครับ ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ ถ้ามีอู่ก็แนะนำได้นะครับ ผมอยู่แถวอนุสาว์รีชัย ไปได้หมดครับ แต่ของใกล้ๆๆก็ดีนะครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ลองหาข้อมูลใน google ส่วนใหญ่ซ่อมครับ วันเดียวเสร็จ ราคาหลักพัน...:eek:

3. เอ็ม150nvขาว

เอ็ม150nvขาว New Member Member

119
    0
    0
    มาเก้บข้อมูลครับ

4. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ฝาบนชุดวาล์ว 6000-8000 บาท ....
    ค่าแรงพันนึง ....

เคยปาดฝามารึ๊ยังครับ เพราะวาล์วยัน จะมีเสียงดัง ปัก ปัก ปัก ดังเหมือน ดีเซลเลย
    อีกกรณี วาล์วไม่ยันแต่วาล์ว รั่ว เขก ดัง ไม่ใช่เสียงยัน แต่เป็นเสียง เขก .... ตอนรีดแรงบิดมากๆ เช่น เร่งจากรอบต่ำ (กดคันเร่งเยอะๆ ตอนรอบต่ำ) หรือ เขกตอนเร่งรอบสูง
    ได้หลายกรณี :D

ถ้าตัดสินใจรื้อแล้วอาจโดนอย่างอื่นเพิ่มด้วย
    เช่นโซ่ราวลิ้นหย่อน ตัวดันโซ่ล้า แหวนลูกสูบหลวม ซีลฝาวาล์ว ซีลหัวเทียน ซีลจานจ่าย ฯลฯ

คันข้างล่างโดนมาเยอะ :D :D แต่ต้องทำเพราะต้องใช้ทำงาน :D

5. DoS_13

DoS_13 New Member Member

84
    0
    0
    ยังไม่เคยปาดวาล์วเลยครับ แต่เวลาเร่งเครื่องมีเสียงแต่ไม่ดังมากนะครับ ต้องตั้งใจฟังนะครับ มีอู่แนะนำไหมครับ แล้วก็ร้านหาอะไหล่นะครับ

6. sowa

sowa New Member Member

28
    0
    0
  7. green nv #032

2,789
    89
    0
    ลองปรึกษาช่างเกียรติครับดูครับ (ใครมีอู่แนะนำช่วย post ด้วยนะครับ)

อู่เกียรติเซอร์วิส อยู่ ถนน เกษตร-นวมินทร์

086-522-6765
    089-236-9595

โทรนัดเวลาแล้วลองไปให้ช่างเค้าวิเคราะห์อาการก่อนก็ได้ครับ อย่าเพิ่งไปบอกว่ารถวาวล์ยัน จะได้รู้ว่าช่างเค้าจะแจ้งว่ารถเราเป็นอะไร:eek:

8. jacksu

jacksu New Member Member

13
    0
    1
    รถวิ่งมา สองแสนโลแล้วไม่ทราบว่า จะเจอมั๊ยครับอาการนี้ (ยังไม่ได้ติดแก๊ส แต่กะลังจะติดครับ)
    มีวิธีเช็คบ้างมั๊ยครับ?

9. green nv #032

2,789
    89
    0
    บ่าวาวล์ไม่ทรุด ระยะห่างวาวล์ไม่ห่างหรือชิดเกินไป ก็ไม่น่าเป็นนะครับ...:eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้