คาลิเปอร์เบรค PULSAR ที่รหัส 22v เอามาใส่ nv van เดิมๆ ต้องแปลงหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bootrunner, 17 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    สามารถเอามาใส่กับคอม้าเดิมได้ไหมครับ ถ้าไม่ได้คอม้าใหม่ใส่กับดุมเดิมได้หรือเปล่าครับ
    แล้วพวก ผ้าเบรค กับพวกยางชุดซ่อม มันเท่ากับของรุ่นไหนครับ กลัวว่าใส่แล้วพอผ้าเบรคหมด จะหาเปลี่ยนไม่ได้
    ชอบคุณครับ

2. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    1.ใส่ได้เลย (ระวังติดล้อ)

2. Bluebird U12

3. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ขอบคุณครับ
    ที่ว่าใส่ได้เลยเนี่ย ต้องใส่ทั้งคอม้า หรือว่าถอดเอาเฉพาะตัวคาลิเปอร์มาใส่คอม้าเดิมที่มากับรถได้ครับ
    ขอบคุณครับ

4. 7sin

7sin Member Member

155
    1
    18
    AD22FV

ง่ายๆ ก็ถอด คาลิบเปอร์ เปลี่ยนเ + จาน เท่านั้น
    ส่วนคอม้าที่ติดมา ก็เก็บไว้เป็นอะไหล่ ก็ได้

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ใครจะแปลงเบรคมาดูเป็นข้อมูลไว้ได้นะครับ...:eek:

6. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    อ้อแต่ถ้าจะใส่กับดุมเดิม ล้อกระทะไม่ได้นะครับติด
    และที่สำคัญตัวบังฝุ่น ตรงจาน ของเดิมต้องเอาออกด้วยนะครับมันจะติดครับผม

7. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามป๋าเบิ้มเลยครับ

8. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้