ผู้รู้ช่วยตอบทีคราบบ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย username.com00, 4 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. username.com00

username.com00 New Member Member

65
    8
    0
    :cry:ปวดขามากคราบบ ครัชแข็งมากๆๆ ทำไงดีคราบ ทั้งที่เปลี่ยนผ้าใหม่ ลูกปืนกดใหม่ บ้างครั้ง หยีบแล้วไม่คืนตัวเลยตกใจหมดเลยต้อง ย้ำๆๆๆหลายทีกว่าจะมา ช่วยทีครับ:cry:

2. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    ดูที่ปั้มครัชบนและล่าง ครับ

3. BNV

BNV Member Member

81
    1
    8
    ปั๊มครัชครับ เคยเป็นครับ ให้ช่างถอดมาล้าง หายครับ

4. bannok-man

bannok-man New Member Member

151
    0
    0
    ปั้มบนและล่างครับเคยเป็นแล้ว
    ปั้มล่างเปลี่ยนเองง่ายครับแต่ปั้มบนยากหน่อยตอนถอด
    ลองเลยครัยเปลี่ยนเองสนุกดี (หาเรื่องรวมกลุ่มมาว)

5. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ตามด้านบนๆเลยครับ...:eek:

6. username.com00

username.com00 New Member Member

65
    8
    0
    ขอบคูณคราบบแล้วราคาประมาณเท่าไหร่ ทำได้เองป่าวคราบ

7. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    จากคำตอบด้านบน เปลี่ยนเองได้ครับ ราคาลองโทรเช็คร้านอะไหล่ดูครับ

แต่ตอนไล่น้ำมันclutch มันมีเทคนิคนิดหน่อย คล้ายๆการไล่ลมน้ำมันเบรค (พอดีผมเคยแต่ถ่ายน้ำมันclutch ไม่เคยเปลี่ยนปั๊มเอง)...:eek:

8. username.com00

65
    8
    0
    ขอบคุณคราบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้