+ + + + ที่ไหนรับหุ้มเบาะ พวงมาลัย แผงประตู ด้วย Alcantara บ้างครับผม + + + +

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย March .._.., 4 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    อันเนื่องมาจากไปเห็นเบาะ Recaro ที่เป็น Alcantara มา แล้วชอบมากๆครับ อยากทำกับรถตัวเองบ้าง ....

ตอนนี้ผมรู้ร้านที่ทำอยู่ที่เดียว คือ วิชัยการช่าง โทรไปถามแล้ว ราคา หุ้มเบาะคู่ละประมาณ 2 หมื่น พวงมาลัย 2-3 พัน ฯลฯ เบ็ดเสร็จลองคำนวนเล่นๆ ทำทั้งคัน 6-7 หมื่นแน่ๆ :cry:

เลยอยากทราบว่า ตอนนี้มีร้านไหนอีกบ้างไหมครับ ที่มีและรับทำ Alcantera จะได้มีหลายๆที่ไว้เปรียบเทียบ เผื่อว่าจะย่อมเยาว์ลงหน่อย

ขอบคุณครับผม
    :D

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ผมไม่ทราบที่อื่นนะ แต่เคยนั่งรถที่ทำจากวิชับการช่าง(เบาะ)มา
    งานเนียนมากครับ ละเอียดทุกจุดเลย นั่งก็สบายด้วยครับ

3. caffein

caffein New Member Member

344
    7
    0
    อยากทราบเหมือนกันครับ

4. ราคานี้แหล่ะครับ ไม่แพงแล้ว ร้านอื่นก็หุ้มได้ แต่คงต้องหาผ้าไปเอง ถ้าผีมือไม่ถึง หุ้มแล้วไม่สวยจะเสียของป่าว ๆ นะ

5. ต้นกล้า

ต้นกล้า New Member Moderator VIP

591
    27
    0
    วิชัยเนียนสุด ดีสุด และแพงสุด

6. ผ้า มี 2 แบบ คือ ผ้านอก และผ้าไทย

พวกแผงข้าง หรือจุดที่ไม่ได้เสียดสีบ่อยๆ จะใช้ผ้าไทยก็ได้ ราคาก็จะถูกลงเยอะครับ ยิ่งพวกเบาะ ถ้าคิดจะใส่ recaro หรือ bride อยู่แล้ว กะจะหุ้มเฉพาะคอนโซล แผงข้าง อะไรพวกนี้ จะล่อผ้าไทยหมดเลยก็ยังได้

ลองไปเดินๆ ตามงานประกวดพวก VIP ดูครับ จะรู้ว่ามีหุ้มหลายร้าน ที่หุ้มเนียนๆ ไม่ได้มาจากวิชัยอย่างเดียว แต่ถ้าขี้เกียจหาข้อมูล และไม่มีปัญหาเรื่องราคา ก็เข้าวิชัยเลยครับ

7. March .._..

135
    3
    0
    ยังงี้ดูแววสงสัยต้องเก็บเงินเข้าวิชัยการช่างแล้วมั่งครับ :cry:

8. AU_EG

AU_EG New Member Member

125
    1
    0
    ร้านอยู่ตรงไหนครับ

9. Inlinefour

Inlinefour New Member Member

241
    9
    0
    เท่าที่เคยถามราคาที่ร้านวิชัยการช่างมา (กลางปี 2010) ผ้า Alcantara อยู่ที่หลาละ 5,xxx อ่ะครับ ทีแรกจะเอาหลังแข็งไปทำ (เฮียเค้าบอกว่าหลังแข็งต้องใช้ประมาณ 2 หลา!!!) พอรู้ราคาเลยต้องลดเกรดเป็นผ้าธรรมดาไปในบัดดล แหะๆ...

10. paknams

paknams New Member Member

118
    1
    0
    มีที่ไหนอีกไหมครับอยากเอาเบาะหลังcivci fd ดีทำแบบ type r บ้างของแท้ราคาน่ากลัวมาก

11. March .._..

135
    3
    0
    อยู่ลาดพร้าว 80 .... ลองโทรไปคุยดูนะครับ 0818333822

12. March .._..

135
    3
    0
    สรุปว่าไปหาข้อมูลมาแล้วครับ .... ที่อื่นนะมี แต่เค้าจะใช้ผ้า Alcantera ของในไทย แต่ที่วิชัยนะนำเข้าจากนอก ซึ่งได้ความว่า ผ้านอกจะทนทานกว่ามาก สามารถใช้หุ้มในส่วนของเบาะ พวงมาลัย ฯลฯ ได้ แต่ผ้าไทยจะใช้ได้ในส่วนที่ไม่ได้จับต้อง ไม่งั้นอาจพังเร็ว

ส่วนเรื่องราคา ร้านที่ใช้ผ้าไทยถูกกว่า แต่ไม่มากครับ

ถ้าใครอยากได้รายละเอียดเพิ่ม PM. มาถามได้ครับ จะตอบเท่าที่รู้
    :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้