ขอคำแนะนำจะติดแก๊ส NV Queen Cab 1.6 หัวฉีด เกียร์ธรรมดา

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย jacksu, 5 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jacksu

jacksu New Member Member

13
    0
    1
    จะติดแก๊ส NV Queen Cab 1.6 หัวฉีด เกียร์ธรรมดา
    ตอนนี้เอาไปทำเครื่องเปลี่ยนท่อยางน้ำทั้งหมด ล้างปีกผีเสื้อ หัวเทียน ช่วงล่าง แล้วครับ
    ช่วยแนะนำการติดแก๊สให้หน่อยนะครับ
    1. ติดแบบหัวฉีด ยี่ห้ออะไรดี ที่เล็งๆไว้ก็มี AC Versu BSM AG ครับ (ราคา 2หมื่นกว่าๆ)
    2. มีอู่ / ร้านแนะนำมั๊ย ผมอยู่ลาดพร้าว รัชดา ครับ
    3. อู่ที่ทำเครื่องบอกว่า รุ่นนี้ติดแก๊สแล้วไม่จบ...ไม่รู้จริงรึปล่าวเพราะเค้าไม่ใช่อู่ติดแก๊สครับบอกเจอ 10 คัน รวน 10 คัน รอบไม่นิ่งบ้าง อืดบ้าง ดับบ้าง?
    4. คำแนะนำอื่นๆ คับ ขอบคุณครับ

2. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    GA-16 เนี่ยนะติด gas แล้วไม่จบ...มั่วมาก

เรื่อง gas เดี๋ยวรอคนติดจริงมาช่วยตอบ หรือไม่ก็ปรึกษาพี่เบิ้มที่กระทู้ซื้อ-ขายดูครับเรื่องร้าน แถวลาดพร้าว...:eek:

3. score

score New Member Member

132
    1
    0
    รถผม NV Queen Cab 1.5 หัวฉีด เกียร์ธรรมดา

1 ผมติดแบบ ระบบดูด สวิทซ์ออโต้ ใช้ดีไม่มีปัญหา
    2 ผมอยู่ขอนแก่น ต้องแนะนำที่ แก่นนครออโต้พาร์ท
    3 ติดแล้วไม่มีปีญหา ประหยัด วิ่งดี จบครับ
    4 -

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้