ฝัน ฝัน ฝัน อยากเห็นรวม EG ที่ใหญ่ที่สุดในไทยอะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Yukim, 18 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Yukim

Yukim Member Member

338
    9
    18
    เคย post ไว้ที่ rcweb นานมากแล้วครับว่าอยากเห็นการรวมตัวของผู้ใช้ EG ครั้งยิ่งใหญ่เพราะผมเคยใช้ EG3Dอยู่ 6 ปี เริ่มแต่งจากรถเดิมๆล้อ 13" เครื่องคาร์บูและภายในเดิมๆ ทุกอย่างคือรถที่ออกมาจากศูนย์ แล้วก็ศึกษา อ่าน อ่าน แล้วก็อ่าน แล้วก็รักคันนี้มากมาย แต่จำเป็นต้องขายไปเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ก็ยังแวะเวียนมาอ่าน มาแอบถามและตอบอยู่บ้างนิดนึง เพราะความชอบส่วนตัวในรูปร่าง หุ่น ของ EG3D และ EG4D แต่ก็ยังแอบคิดอยู่ว่า จะเป็นไม่ได้ไม๊น๊าที่จะรวมกันเพื่อเป็น EG-Thailand ให้ญี่ปุ่นทึ่งบ้าง
    ตอนนี้ยังคิดว่าถ้ามีงบเหลืออยากหา EG กลับมาไว้ใช้ขับ ชิว ชิว ซักคัน เพราะมันคือความฝันจร้า

2. Palmmy

Palmmy Member VIP

193
    6
    18
    เอาซิครับ อยากเห็นเหมือนกัน

3. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    ^__^

4. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    ลงชื่อด้วยคันนึงครับ

5. Yukim

338
    9
    18
    วัตถุประสงค์ที่ผมคิดไว้คือ

1. อยากให้ EG3D - EG4D - EG coupe อยู่อีกนานๆๆ แบบไม่เงียบเหงา
    2. ให้ผู้ที่ใช้รถรุ่นนี้อยู่ / ผู้ที่กำลังเล็งรุ่นนี้ / ผู้ที่เคยใช้ ฯลฯ ได้รู้จักรถของตัวเอง วิธีดูแลรถ แหล่งหาอะไหล่ อู่ซ่อม จากข้อมูลผู้ใช้รถจริง หลายคนคิดว่ารถอายุกว่า 20 ปีซื้อมาต้องซ่อมเยอะ อะไหล่หายาก แพง ฯลฯ ในงานนี้อาจมีการเปิดบูธ เปิดท้าย ขายอะไหล่ part ของ EG (อันนี้หลายคนชอบแน่) มีทั้ง โชว์รถทั้งแบบเดิมๆ และรถแต่ง รถนำเข้า รถสนาม ฯลฯ
    3. อยากเห็นรถ EG จอดกันเต็มลานกว้างๆ จนผู้ใช้ทั้งไทยและเทศ อึ้ง ตลึง กับ EG-Thailand Fan แล้วยังอาจเป็นการยกระดับ EG ขึ้นมาอีกทีนึง

เหล่านี้เป็นเพียงความคิดเล็กๆ จากคนรักรถ EG คนนึงครับ มีนายที่ทำงานเก่าเคยพูดไว้ว่า "Believe the Unbelievable"

6. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    รอติดตาม ด้วย

7. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    มีจริงก็แหล่มครับ

8. EGR

EGR New Member Moderator

862
    166
    0
    น่าสนใจ ครับ
    บ้านเรา EG มีอยู่แทบทุกซอกหลืบ ถ้าออกมากันเยอะ ๆ
    ไม่แน่ อาจจะไม่ใหญ่สุดในไทยเท่านั้นนะ เผลอ ๆ จะโกอินเตอร์เอาด้วย

9. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ลงชื่อด้วยคนครับ มีไว้ซิ่งอยู่คันนึง อิอิ

10. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    อยากไปด้วย

11. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    ถ้าจะมีจริงๆต้องมีสื่อมวลชนสนับสนุนด้วยครับ ถึงจะน่าสนใจ แล้วต้องเลือกวันดีๆที่เป็นวันหยุดและไม่ติดงานแข่งใดๆ ถ้าจะจัดกันจริงๆผมว่าน่าจะมีการประชาสัมพันธ์ผ่านสื่อต่างๆเยอะและใช้เวลาในการประชาสัมพันธ์พอสมควร

ลองดูครับเอาใจช่วยถ้าจัดได้และไม่ติดอะไรจริงๆผมไปด้วยครับ

12. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    จัดเลยครับ...ลองนัดคุยกันดู ผมว่าเอาแบบมามิ้ทติ้งดีไหมครับ เน้นสไตล์พบป่ะและโชว์รถมากกว่า แล้วถ้าจะลองกำลังเครื่องยนต์กันค่อยเป็นโอกาสต่อไป

ป.ล. GT-R MAG. จะเป็นสื่อฯร่วมสนับสนุนด้วยครับ

13. 3 ดอเฒ่า

3 ดอเฒ่า New Member Member

7
    0
    0
    ขอร่วมทำความฝันให้เป็นผลสำเร็จด้วย 1 คัน นะขอรับ มาร่วมกันนั่งพับเพียบกับ EG THAILAND ให้สนั่นโลกสักครั้งนะ พี่น้องครับ ขอให้สำเร็จ

14. Purd_Prostreet2

Purd_Prostreet2 New Member Member

316
    20
    0
    นี่ไงครับมีสื่อจาก GT-R แล้ว 1 เล่ม ตอนนี้ต้องหาแม่งานแล้วครับ เอาใจช่วยเดี๋ยวจะช่วยชวนสื่อเพิ่มเติมให้ครับ

15. @simoto2005

@simoto2005 New Member Member

306
    2
    0
    มาตามข่าวคร้าบบบ ^^ ใครจะช่วยกันสานฝันคร้าบบบ ^^

16. Yukim

338
    9
    18
    นั่งนึกอยู่ว่าใครจะเป็นพี่ใหญ่อ่ะ

17. Boy_Evo2

Boy_Evo2 New Member Member

328
    2
    0
    ผมแนะนำว่าระบุวันที่แล้วให้ทาง GT-R แจ้งวันที่นัดหมายอีกครั้งหน้าสนใจ ผมช่วย1 แรงครับ

18. iamtep

iamtep New Member Member

40
    0
    0
  19. วุฒิ eg

วุฒิ eg New Member Member

800
    15
    0
    ผมขอช่วยด้วยอีก 1 แรงครับ

มีอารายให้ช่วยบอกได้เลยนะครับ

ขอไปด้วยคันหนึงนะคร้าบบบบบบบบ.......จาก ZONE Phuket คร้าบบบ ^ ^

20. big4441

big4441 New Member Member

3
    0
    0
    เอาด้วยคร้าบ.....อยากได้ที่ไหนดีครับ :) เดี๋ยวทาง CHAWAWA (ที่เคยจัดงาน NITTO Fast & Furious 5 Bracket Rally) ช่วยผลักดันให้ครับ :)

พอดีใช้อยู่เหมือนกัน 1 คัน มีรายละเอียดอย่างไร รบกวนช่วยส่งให้พี่ [email protected] หน่อยนะคร้าบ.....ยินดีคร้าบ

21. bbgun

bbgun New Member Member

220
    4
    0
    มีเมื่อไหร่จะขอตามไปดูครับ

22. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    อยากเห็น

23. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ไปด้วยคนครับบบบบบบบบบ

24. ^-^EXPEDITION^-^

^-^EXPEDITION^-^ New Member Moderator VIP Media

195
    6
    0
    จัดมาให้หนักเลยนะครับ คืบหน้ายังไงติดต่อ 089-449-2914 ชื่อ พริก นะครับ :)

25. Yukim

338
    9
    18
    Zead....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้