เครื่อง1600หัวฉีดเติมแก๊ส91ได้ไหมครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย เอ ยู เอ็น อั๋น, 13 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    เครื่อง1600หัวฉีดเติมแก๊ส91ได้ไหมครับ

1. Prince Iitt

Prince Iitt Guest

0
    0
    0
    ได้ครับ แต่มันจะอืด ๆ

2. ร้านเพื่อนผมมันแนะนำว่า ถ้าเติมแก็ส ระวังเรื่องท่อน้ำมัน เพราะพวกแก็ซเอเธอนอล มันจะกัดแล้วทำให้เป็นขุยๆแล้วไปติดในเครื่องทำให้รถเกิดอาการกระตุก หรือสะอึกครับ แล้วระบบต่างๆจะรวน ดังนั้นต้องหาวิธีแก้ดีๆ จนในที่สุด ผมเลยติดแก็ซซะ !!

3. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    ถ้า E10 เติมได้ครับ ถ้าจะให้ดีก็เปลี่ยนท่อน้ำมันเป็นเกรด R7 ครับ ปรับไฟนิดหน่อยวิ่งสบายมาก

ขอบคุณครับ..

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้