ที่ไหนรับแปลงรถ โปรเจค ใหญ่ๆบ้าง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย c xxx g six, 19 กันยายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. c xxx g six

c xxx g six Guest

0
    0
    0
    ขอรายละเอียดเกี่ยวกับที่ไหน แปลงรถซุปเปอคา บ้างครับ

โปรเจคคร่าวๆ จะทำ f 430 ครับ เคยคุยไว้กับอู่แห่งหนึ่งย่านบางแค แต่สู้ราคาไม่ไหว

ขอรายละเอียดด้วยครับอู่ไหนสนใจ หรือไคเคยทำที่ไหนดีก็เชิญ แนะนำหน่อยนะครับ

ป.ล เพื่อรายละเอียดบ้างส่วนไม่สามารถเปิดเผยได้ก็เมลมาครับ [email protected]

2. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
    F430 แปลงเป็น E240 มั้ยครับ ผมรับทำอยู่^^

3. โปรเจคใหญ่ เงินต้องใหญ่ตามนะครับ

4. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    โปรเจ็คใหญ่ขนาดนี้ เงินก็ต้องใหญ่ตามครับ

บอกได้คำเดียวครับ เงินถึง ไม่มีอะไรที่ช่างไทยทำไม่ได้

ว่าแต่ว่ารถที่จะทำน่ะครับ บอดี้อะไรเหรอ

5. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    แปลงให้ผมหน่อย อยากให้ a31 เป็นแบบนี้

6. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38

พี่ออฟต้องเตรียมตังไว้สัก 2-3 ล้านนะ แล้วเดี๋ยวผมเอา a31 พี่ไปทำมาให้ เนียนเลย นะพี่ อิอิอิ

7. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    เนียนเหมือนของจริงเลยแหล่ะครับ

8. อู่ที่ทำ Jazz dynamite อ่ะครับ เมื่อก่อนอยู่แถว เอกมัย หลังโชว์รูม มินิ ตอนนี้ย้ายไปอยู่ไหนแล้วไม่รู้ เห็นมีคนบอกว่าแถวนวมินทร์ ไม่รู้จริงป่าว

เมื่อก่อน เคยเข้าไปเห็น fer ปลอมเต็มเลยครับ เขาทำส่งกองถ่ายหนัง และ OPEL Calibra ที่แปลงเป็น Aston Martin DB9 ก็จอดขึ้นโมลอยู่ เสร็จไปประมาณ 80% แล้วตอนนั้น แล้วเหลือเชื่อไหมครับ เขาปั้น จากรูปภาพ Aston DB9 ขนาดประมาณ กระดาษ A4 ที่แปะอยู่ที่ข้างฝา ข้างๆ รถนั่นแหละ ช่างบอกว่ามาจอดทำเป็นปีแล้ว ฝุ่นเต็มรถเลย

ส่วน Jazz Dynamite ก็ปั้นจากรูปเหมือนกัน เสร็จแล้วให้ทางญี่ปุ่น บินมาดูว่าโอเคไหม เห็นเค้าว่า ญี่ปุ่น งงแดกเลยว่าช่างไทยทำได้ไง 555

แก้ไขล่าสุด: 24 กันยายน 2010
  9. sa-nook

sa-nook New Member Member

30
    5
    0
    555+ช่างไทยเก่งจริงๆ

10. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ร้านนี้ผมพึ่งเอาคอนโซลไปหุ้มคาร์บอนเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเอง กำลังปั้นเฟอร์ฯอยู่เลย หุหุ

11. c xxx g six

c xxx g six Guest

0
    0
    0
    ร้านอยู่ตรงไหนหรอครับ บอกทีครับคุณ ^ ^ ^ ^
    อยากทราบมากครับๆ
    รถบอดี้ celica gen 6 คับ

12. อ้าว........ตกลงว่ายังไม่ย้ายเหรอครับ เห็นเพื่อนที่ใช้ Jazz Dynamite อยู่ เขาบอกผมมาว่าย้ายแล้ว ไปอยู่แถว สุคนธสวัส อะไรประมาณนั้น

ร้านที่ว่า อยู่หลังโชว์รูม มินิ นะครับ ?? ตกลงร้านเดียวกันรึเปล่าเนี่ย ??

13. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0

พี่ยอดไม่เอา MR2 ไปทำเปน 430 มั่งหรอคับอิอิ

14. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เด่วเอากระบะไปแปลงด้วย อิอิ

15. RG_Tuscani

RG_Tuscani New Member Member

1,878
    10
    0
    ไปทำที่ใหม่นั่นแหละคับ :eek:

16. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    แปลงเป็น Fer น่ะหรอน้องฮอล . . อิ อิ

17. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ถถถถถ *
    อิอิ ว่าอยู่เหมือนกันพี่ จ๊ากๆๆ

18. maimugen33

maimugen33 New Member VIP

66
    2
    0
    แถวๆ โรงเรียนโชคชัยครูเกียวใช่หรือไม่ครับอู่ที่ว่า

19. pom js

pom js Guest

0
    0
    0
    ขายรถแปลงแล้ว พีรูดแปลงซูป้าครับ

ขายพีรูดแปลงเป็นซูป้าครับ แปลงแล้วยังไม่ทำสี 084 6610826
    รับแปลงรถ รับหุ้มเคฟล่า ที่อู่ทำเองครับ

20. kitongawa

kitongawa New Member Member

1
    0
    0
  21. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    อยากเห็นรูปครับ จัดด่วนๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้