มีใครรู้จักที่จำหน่าย สีพ่นโข่งหลังเทอร์โบ หรือ เฮดเดอร์ ที่เป็นแบบเซรามิกทนความร้อนมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kamonnawin, 28 มิถุนายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    มีใครรู้จักที่จำหน่าย สีพ่นโข่งหลังเทอร์โบ หรือ เฮดเดอร์ ที่เป็นแบบเซรามิกทนความร้อนมั้ยครับ

แบบนี้ อะครับ

2. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    อยากรู้ด้วยครับ ....

3. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    อยากรู้เหมือนกัน

4. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    อยากรู้ด้วย จ้า

5. kamonnawin

kamonnawin Member Member

266
    2
    18
    งะ กลายเป็นกระทู้ ผู้อยากรู้แล้วว

6. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    พ่นแล้ว สวยดีนะครับ

แต่ซื้อที่ไหน นี้ซิ ปัญหา

7. 2Bar

2Bar New Member VIP

70
    1
    0
    ถ้าบ้านเรา จะเป็นสีที่ใช้ในอุตสหกรรม ครับ ...
    เมื่อก่อนผมรับทำสีฝาในเว็บนี้มานาน เคยใช้สีที่ไว้พ่นพวกนี้โดยเฉพาะ ... ต้องสั่งจากต่างประเทศ เท่านั้นครับ ส่วนราคาก็ขนลุกกันเลยทีเดียว ยิ่งทนความร้อนได้มากเท่าไหร่ ราคาก็แพงขึ้นตามค่าความร้อนคร๊าบบ

8. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    เคยซื้อแบบนี้มาพ่นท่อ Intake ครับ .... ลองวัด Intake Temp ก็ลดลงนะ แต่ไม่ได้มากมายครับ

http://www.topspindesign.com/consumer/thermal_coating.htm

จำได้ว่าตอนนั้นซื้อมาประมาณ 3-4 พันนี้แหละ พ่นไปพ่นมา พักเดียวหมด ... ส่วนตัวคิดว่า ถ้าส่วนไหนพันผ้าได้ พันเอาเถอะครับ ใช้ผ้าเกรดดีๆ น่าจะเห็นผลมากกว่า และถูกเงินกว่าด้วย ไอ้พวกนี้น่าจะเหมาะกับส่วนที่มันพันผ้าไม่ได้จริงๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้