รบกวนสอบถามเรื่อง เกียร์ Evo4

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย kai_ck2, 13 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    รบกวนสอบถามครับ

เฟืองสปายที่ติดกับหัวหมูเกียร์ evo4-6 ครับ ตอนซื้อเกียร์มา มันไม่มีมาข้างนึง แบบที่วงในรูป แต่เป็นอีกฝั่งนะครับ ที่ไว้ใส่เพลาตัวสั้น ตอนนี้ไม่มีใส่เพลาไม่ได้ :cry:

เลยอยากหรือขอคำแนะนำว่าใช้ของรุ่นอะไรแทนได้หรือเปล่าครับ หรือต้องหาตรงๆรุ่นเลย

หรือถ้าใครมีจะขาย รบกวนบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ตามที่วงไว้ในรูปครับ

2. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    update : ตอนนี้ได้ของแล้วครับ มีคนแยกขายให้ เลยมีอีกเรื่องมาถามครับ เรื่องถอดวันเวย์วาล์ว

เครื่องอีโว 4 ถอดวันเวย์วาล์วออกครับ อยากสอบถามว่าจากรูป

เส้นสีน้ำเงิน ที่ออกจากท่อร่วมไอดีไปต่อกับวันเวย์วาล์ว ตอนนี้ผมต่อกับ Blow off valve แทน
    เส้นสีแดง ท่อนี้ให้เอาไปต่อเข้ากับกระป๋องดักไอเบนซิน ใช่มั้ยครับ
    สายสีเขียว เอาไปต่อเข้ากับกระป๋องดักไอเบนซิน ใช่มั้ยครับ แล้วต่อต้องผ่านวันเวย์วาล์วหรืออะไรหรือเปล่า ถ้าใช่ ต่อให้ด้านไหนดูดได้ หรือไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ

รูป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 กรกฎาคม 2011
  3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เครื่อง 4 ไม่ทราบเลยครับ
    แต่ปกติสายแวคคั่ม ถ้าถอดวันเวย์วาวล์ออก เราจะเอาเกลียวปล่อยอุดไว้แทนครับ ไม่จำเป็นต้องใช้ครับ
    ส่วนสายไอน้ำมันเบนซินส่วนมากจะมาจะท่อระบายไอน้ำมันเบนซินโดยตรง จะไม่ได้มาจากท่อร่วมไอดีครับ
    ส่วน BOV ใช้แวคคั่มจากท่อร่วมไอดี ไปคุมถูกต้องแล้วครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:49:03 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:48:28 ----------

เครื่อง 4 ไม่ทราบเลยครับ
    แต่ปกติสายแวคคั่ม ถ้าถอดวันเวย์วาวล์ออก เราจะเอาเกลียวปล่อยอุดไว้แทนครับ ไม่จำเป็นต้องใช้ครับ
    ส่วนสายไอน้ำมันเบนซินส่วนมากจะมาจะท่อระบายไอน้ำมันเบนซินโดยตรง จะไม่ได้มาจากท่อร่วมไอดีครับ
    ส่วน BOV ใช้แวคคั่มจากท่อร่วมไอดี ไปคุมถูกต้องแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้