ohlins pcv กับพีระไหมหรือเปล่าครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย khomevo, 12 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. khomevo

khomevo Guest

0
    0
    0
    อยากทราบว่า ohlins pcv จะเหมาะกับพีระมั้ยครับ เพราะว่าหาshockตัวอื่นไม่มีเลยครับ

2. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    เหมาะครับคม เพียงแต่ว่า......มันสู้ DFV ของพี่ไม่ได้ละมั๊ง 5555 ล้อเล่นนะ อาจจะต้องปรับค่า K ของปริงให้แข็งขึ้นอีก

3. khomevo

0
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่กอบ.

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้างบประมาณมี น่าหาสเป็คที่สูงกว่า PCV ครับ จะได้เซ็ทครั้งเดียวแล้วลุยยาวเลย
    แต่สำหรับผมที่ขับไม่เร็วมาก PCV ก็เพียงพอครับ

5. khomevo

0
    0
    0
    ขอบคุณครับ. อยากได้ตัวที่ดีกว่านี้ครับแต่ปัญหาก็คือหาไม่ได้เลยครับถ้าพี่ๆคนใหนมีรบกวนติดต่อมาเลยครับ อ้อลืมบอกไปว่าสำหรับรถ evo 6 ครับตอนนี้ไม่ค่อยจะสะดวกติดต่อทางโทรศัพท์ ติดต่อ [email protected]

6. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    กะลังจะลอง PCV เหมือนกัน

7. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ผมว่า ถ้าจะเสียเงินทีเดียว เอายี่ห้ออะไรก็ได้ที่มี sub tank ครับ
    ผมเคยใช้ TEIN super street พี่ช้างบอกว่าให้ TEIN master อัพเกรดสำหรับแข่งเซอร์กิต หมดหลายหมื่นอยู่ ความเร็วระดับ 1.14 ปลาย ๆ รอบสองรอบแรกเกือบผ่าน หลังจากนั้นจะโอเวอร์ทุกโค้งเลยครับ
    ตอนนี้ใช้ Aragosta รุ่นไม่มี sub tank ความเร็วระดับ 1.13 กลาง ๆ ความรู้สึกตั้งแต่รอบแรกถึงรอบแปดเท่ากันทุกรอบครับ ผมว่าผ่านครับ
    ปัญหาคือผมดันไปลอง EVO9 พี่พล ใส่น่าจะ Aragosta ตัวมี sub tank มันคนละเรื่องเลยครับ ขนาดขับครั้งแรกไม่ชินรถ เข้าโค้ง S กับ 100R ได้ความเร็วดีกว่ารถผมอีก แถมบังคับง่ายไม่เหนื่อย

ถ้าเป็นผมจะค่อย ๆ หา sub tank มาใส่ พี่พลหาโชคดีอาจได้เร็วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้