ถามเรื่องสปริงโหลดหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย โดมน้อย, 14 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    EK เรา สปริงโหลด ยี่ห้อไหน ใส่แล้ว ท้ายเตี้ยสุดบ้างครับ คือจะใส่แค่คู่หลังอะครับข้างหน้ามีแล้ว

ใครพอจะ ทราบว่ายี่ห้อ อะไรใส่แล้วเตี้ยสุด ช่วยแนะนำหน่อยครับ มีรูปด้วยยิ่งดีเลยคับ

2. EK พาเพลิน

EK พาเพลิน New Member Member

144
    0
    0
    ผมใส่ RSR ทั้งหน้าหลัง ล้อขอบ 15 ใส่แล้วเตี้ยสองนิ้วสอดไม่ได้ หนึ่งนิ้วหลวมนิดหน่อยครับตามรูปอาจจะเห็นไม่ชัดนะครับหรือ ตามรูปลายเซ็นต์ด้านล่างเลยครับ

3. โดมน้อย

1,494
    42
    48
    ขอบคุณคร้าบ

4. G.MUGEN

G.MUGEN New Member Member

427
    19
    0
    อันนี้ยากหน่อยครับ ทางที่ดีต้องไปเทียบที่ร้าน เลือกความยาวและค่า k ดู ผมก้เคยทำกว่าจะได้ตามเสป็กที่ต้องการเหนื่อยเลยครับ เลยเปลี่ยนมาเป็น สตรัทปรับเกลียว
    ไม่ทราบว่าข้างหน้าสปริงของอะไรครับ

5. โดมน้อย

1,494
    42
    48
    ข้างหน้าเป็น tanabe sustecpro ครับ หาคู่หลังไม่ได้ คงต้องใส่สปริงโหลดไปก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้