การทำงานของ OBD เป็นยังไง

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย pom_sung, 19 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pom_sung

pom_sung New Member Member

13
    0
    0
    เมื่อเข้า 0 บริการช่างเสียบ OBD แล้วค่าต่างๆ เช่น ค่าดันราง ค่าการจ่ายของหัวฉีด มันจะกลับเป็นค่าเดิมไหม ทั้งๆที่รถผมทำหัวฉีด 8 รูเล็ก การจ่ายน้ำมันมันต้องมากกว่าเดิมใช่ไหม พอเสียบOBDแล้วอัตราการจ่ายมันจะลดลงเท่าหัวฉีดเดิมรึป่าว พอดีไปลบโค๊ดกล่องที่ 0 มาอะ

2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
  3. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    แอบดูข้อมูล

4. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    มาแอบฟัง

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ค่าไม่กลับ ครับ แต่จะมีค่ามาตราฐานมาเปรียบเทียบครับ ว่าแตกต่างไปมากน้อยแค่ไหน ครับ

แต่ที่เห็นๆ ไมล์ดิจิตอล ถ้าใครไปจูนมา จะหลอกเจ้า OBD ไม่ได้ครับ มันแสดง ระยะทางจาก ECU ครับ

ประสบการณ์ ซื้อรถมือสอง เอาเข้าศูนย์ เช็ค ฟ้องเลยครับ

6. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    แสดงว่ารถมีกล่องพ่วง ทีหลังแนะนำนะครับ หาซื้อพวก สมาทร์เกจ ติดรถไว้เลยก็ดีครับ ลบเองสบายใจครับ

7. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ใช่คับ ซื้อ SMART GAUGE ติดรถไว้เลยคับ ลบเองเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้