ข้อความช่วยเหลือ จอดรถ nx ไว้นาน 3เดือนเครื่องมีปัญหา

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป, 7 สิงหาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    สต๊าดยาก พอเครื่องติด เครื่องเดินสะดุด แล้วเร่งเครื่องแล้วเครื่องดับครับ

1. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    อันนี้ไม่ทราบเลยครับ ว่าจะเริ่มตรงไหน รอผู้รู้ท่านต่อไปครับ

2. bombebom

bombebom New Member Member

75
    0
    0
    ควันดำ ควันขาวไหมครับ?

จอดนานๆมันก็พังได้หลายอย่างนะ เริ่มตั้งแต่ ติ๊กพัง กรองตัน หัวฉีดตัน แอร์โฟลวเจ๊ง -*-

3. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    ลองถอด แอร์โฟลว กับ AC วาล์ว มาล้างนะครับ แล้วสังเกตุรอบเครื่องอีกที เอาที่ง่ายๆก่อน

จอดนานน้ำเครื่องลงนอนด้านล่างหมด วาวแห้งสายพานต่างๆฝืด วาวติดปิดเปิดไม่เข้าจังหวะดับ จอดนานๆๆก่อนติดเครื่องรถลองกดโช๊คหน้าให้เครื่องขึ้นลง(ช้วยได้นิดหน่อยน้ำมันมีการเคลือนตัว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้