ลองอ่านกันดูครับ

การสนทนาใน 'Gymkhana' เริ่มโดย oayama, 23 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oayama

oayama New Member Member

127
    0
    0
    มีใครพอจะทราบรายละเอียดและกติกาของรายการ Moter Tracks บ้างครับ

2. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    อยากทราบเหมือนกันครับ

3. คราวๆก่อนนะครับ

กติกาแบบย่อก่อนนะครับแบบเต็มๆ คงจะแจ้งเร็วนี้
    รูปแบบการแข่งขัน คล้ายๆกับการแข่งขัน WRC ใน Stage พิเศษ มีสพาน และอุโมงค์ (สะพานสร้างด้วยเหล็กความยาว 26m.) ออกตัวทีละ2คัน (ในTracks ที่อยู่ติดกัน) ด้วยระบบไฟ Christmas treeแพ้ชนะใช้ระบบการคัดออกแบบรถ Drag รูปแบบสนามเป็นการผสมผสานระหว่าง Circite ผสมกับ Gymkhana การแบ่งรุ่น ทั้งหมด 5 รุ่น ใน 3รุ่นแรกจะใช้ตารางจาก รยสท.คับ เพราะการแข่งขันนี้ได้รับการรับรองจาก รยสท. ในปีนี้ผู้ชนะประจำปีจะได้เป็นแชมป์ ของสโมสร ส่วนในปีหน้าก็จะเป็นการแข่งเพื่อชิงแชมป์ประเทศไทยครับ ส่วนอีก 2รุ่นที่ไม่ใช้ตารางการแบ่งรุ่นก็เป็นรุ่นขับเคลื่อน 4ล้อ และรุ่น Unlimited คับ ครั้งแรกในประเทศไทย สนามที่ 1 วันที่ 10มิถุนายน ที่สวนสนุก Wonder Worde รามอินทรา ของรางวัลรับรองเยอะเหมือนเดิม พร้อมบันทึกเทปออกทาง True (UBC)ด้วย เจอกันนะคับ
    ต้องขอขอบคุณ BFGoodrich - UBC(True ) - Nitto header turbo - HKS - Proshop - พี่ๆสื่อมวลชนทุกๆฉบับคร๊าบ...

4. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    ใกล้บ้านไม่ไปได้งัย อิอิ :p

5. superchamp

superchamp Member Member

277
    1
    18
    น่าสนใจ น่าสนใจ ม่ะใกล้เท่าพี่เอ๋ แต่ก็ต้องไปอยู่แว้ว อิอิอิ

6. cityredwheel

cityredwheel New Member Member

127
    10
    0
    น่าสนใจครับ ขอไปแจมด้วยคนครับ

7. sleep

sleep New Member Member

91
    1
    0
    สะพานเนี้ย รถเตี้ยๆของให้ขึ้นได้น่ะครัลพี่

8. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    ไปด้วยคนครับรถหน้าจะเสร็จทัน

9. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    ไปด้วยคนครับ....

10. toedoe

toedoe Member Racer

604
    6
    18
    เหมือนกันเลยครับ:D

11. pr101

pr101 New Member Member

39
    0
    0
    ท่าจะมันส์...!!!

12. toedoe

604
    6
    18
    แบบนี้เราต้องมีใบอนุญาตแข่งรถไหมครับ ไปอ่านเจอในhttp://www.raat.or.th/
    ต้องมีใบขับขี่แข่งรถแต่ล่ะประเภทด้วย (ไม่แน่ใจครับ พี่ๆคนไหนรู้เรื่องช่วยบอกทีครับขอบคุณครับ)

13. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^
    น่าจะมีแบบเป็นสมัครชั่วคราวที่หน้างานน่ะครับ... :cool:

14. เต่ากัดยาง

เต่ากัดยาง New Member Member

348
    14
    0
    เมื่อรัยที่เปลี่ยนมาชิงแชมปืประเทศไทยก็คงต้องทำใบขับขี่แน่นอน:D

15. motor tracks

motor tracks Guest

0
    0
    0
    ข้อมูลเพิ่มเติม

ขอบคุณนะคร๊าบบบบ. ที่ให้กำลังใจ เราต้องช่วยกัน จะได้สนุกๆ
    เรื่องใบขับขี่ สำหรับปีนี้ ( 6สนาม ) เป็นแบบชั่วคราวได้ครับ(ไม่มีค้างคืนนะ) แต่ปีหน้าชิงแชมป์ประเทศไทย ต้องมีใบขับขี่ครับ จะได้สมเกียรติกันหน่อย ปีหน้าจะเพิ่มสนามเป็น 8สนาม รับรองสนุกกันทั้งปี ใครมีรถแล้วยังไม่ได้เคาะสนิมก็รีบเอาออกมาเคาะไว้นะครับ ใครชนะมียางแจกให้ด้วยตามขนาดที่ใส่อยู่ คนดูก็มีอัฒจรรย์ให้ดูครับมีหลังคา สบายๆ. ส่วนเรื่อง Tracks แบบออกมาแล้วใน 1รอบน่าจะประมาณ 1.30นาที มีทั้งโค้งS โค้งกว้างแบบ Circite และมีการใช้ เบรคมือในสไตล์ Gymkhana ครบทุกรสลุ้นทุกคู่แน่นอน อ้อ อย่าลืมว่าเราออกตัวด้วยระบบไฟแบบรถ Drag นะ มีจับฟาวล์ด้วยล่ะซ้อมๆไว้

16. toedoe

604
    6
    18
    ^
    ^
    น่าสนุกครับแต่โหดจริงๆ555 กลัวจะลืมทางเสียก่อนถ้าทางยาวมากๆตั้ง 1.30นาที

17. OAt_CDC

OAt_CDC New Member Member

265
    12
    0
    มีสะพาน????
    ต้องถอดกันชนหน้า/หลังวิ่งซะแล้วมั้งตรู

18. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    ลำบากมากก็ ยืนดูเหอะ อิอิ :D :D

19. Poyee_ZC

Poyee_ZC New Member Media

611
    7
    0

ไปอ๊ะป่าวๆ ... พี่.มีรถรึ..อิอิ

20. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    ใกล้บ้านมากไปด้วยนะครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้