รบกวน...ขอคำแนะนำหน่อยครับ ...(น้องโอ๋)^^

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pairbarney, 19 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pairbarney

pairbarney New Member Member

55
    0
    0
    พอดีกันชนหน้าเดิมใกล้จะมาแล้วครับ เลยเตรียมจะแต่งใหม่ละครับ

ขอปรึกษาเรื่องเสกิร์ตก่อนนะครับ อยากใส่แค่ลิ้นกับด้านข้าง รบกวนหน่อยว่าของสำนักไหนดีครับ ที่มันค่อนข้างสูงหน่อย(เตี้ยเข้าบ้านไม่ได้ครับ^^)
    ของแท้ของก๊อปราคาเท่าไหร่มั่งครับ ขอรูปประกอบด้วยก็ดี มู้เก่าๆเข้าไปดูไม่ได้ละครับ

ท่อไอเสีย ที่ใส่ตอนนี้เสียงหืดๆมาก ฟังแล้วเหนื่อยแทนครับ อยากได้เสียงแนวๆรถแข่งหน่อยครับ กะว่าจะใส่SPOON หรือไทเทเนี่ยมไปเลย พี่ๆคิดว่าไงบ้างครับ ขอราคาด้วยก็ดีนะครับ :D

สุดท้ายสี ใจจริงกะทำสีดำ แต่ขี้เกียจแจ้งเปลี่ยนสี(สีเดิมลงเล่มไว้น้ำเงิน)ถ้าจะทำน้ำเงินเข้มๆเลยเป็นไงมั่งครับ เหลืองพี่ๆในคลับก็โดนเหมือนกันครับ ช่วยโหวดด้วยครับ

ขอรบกวนแค่นี้ก่อนแล้วกันนะครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องของแต่ง+ราคาเท่าไหร่ ว่างๆก็กำลังพยายามศึกษาอยู่ครับ

ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนล่วงหน้าเลยนะครับ สงสัยเข้ามาตอบเต็มอ่านไม่ทันแน่เลยครับ 555

2. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ลิ้น Type R มั้งครับ น่าจะสูงสุดละ ของแท้ 3000 ของกอป 1000

ส่วนท่อ ชม.นี้ ต้องไทเทเนียมครับ มาแรงจิง ๆ

3. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ถ้าจะเอาท่อสปูนโทรหาเบอร์นี้เลยฮ่ะ 0869038962 เบสซ่า ฮ่ะ

4. pairbarney

55
    0
    0
    ขอบคุณมากครับผม เด่วทำสีกับเสกิร์ตก่อน ท่อเด่วดูอีกทีว่าเงินเหลือเท่าไหร่ครับ เหลือเยอะจะจัดไทเทเนี่ยม เหลือน้อยspoon ไม่เหลือขโมยถอดเอา ^^

รบกวนขอราคากระจังหน้าด้วยนะครับ ไม่ทราาบว่ามีแบบไหนบ้าง ลืมนึกไปเลย ของแท้ ของปลอม ก็ได้ครับอยากทราบค่าเสียหายก่อน

ขอบคุณมากครับผม

5. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ว่าแต่เครื่องอะไรอ่าครับ

6. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ขอบคุณฮธ อิดำเพื่อนรัก ^^ ท่อสปูน โทรหาผมเลยนะฮะๆๆๆ

7. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เดินไทเททั้งเส้น อยากได้ท่อไทเท นู๋อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆ
    มีตติ้งนี้จะไปขโมยท่อไทเททั้งเส้นของตาอ๋อม อิอิ

8. pairbarney

55
    0
    0
    เครื่องเดิมครับฝาเทาปี2000ครับผม

9. pairbarney

55
    0
    0
    ได้ครับคุณเบส จะเปลี่ยนท่อเมื่อไหร่ถ้าจะspoonเด่วโทรหาเลยครับผม ขอบคุณมากครับ

10. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    อย่าไปซื้อของ เบสนะครับ ซื้อปุ้ป จะบ้ากามทันที จิงไหมตัวเทอ 555555

11. Interista

1,112
    1
    0
    มันจะวิ่งออกป่าวหว่า = ="

12. pairbarney

55
    0
    0
    วิ่งไม่ออกเพราะอะไรหรอครับ พอดีไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่ เพราะท่อเข้ากับเครื่องไม่ได้ หรือเพราะว่าเป็นท่อของคุณเบสครับ ^^

13. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    อยากได้เสียงแบบไหนล่ะฮ่ะ
    ทุ้มเงียบ ก็ท่อแบบวน
    ลั๊นลั่น ก็ท่อแบบตรง

14. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ก้ใส่ได้นะงับ ถ้าเลสทั้งเส้น 2.0ก้ใส่ได้ เพราะตอนผมเรื่องเดิม AT ก้เลส2.0 พักกลาง1ใบ ปลาย 2.2ตรง ก้วิ่งได้ๆนะครับ

15. pairbarney

55
    0
    0
    เรื่องท่อเดี๋ยวทำสีกับเสกิร์ตเสร็จแล้วว่าอีกที ตอนนี้รบกวนพี่ๆเพื่อนๆ แนะนำเรื่อง เสกิร์ตกับกระจังหน้าหน่อยครับผม ขอบคุณมากค๊าบบบ

16. Interista

1,112
    1
    0
    กลัวโล่งอ่า

ผมชอบ mugen ส่วนกระจัง คงต้อง Type R อิอิ

17. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0

18. OM MUGEN

OM MUGEN New Member Moderator

1,768
    8
    0

19. pairbarney

55
    0
    0
    รบกวนพี่ๆขอรูปตัวอย่างเสกิร์ต แต่ละสำนักได้ไหมครับผม ยังไม่รู้เลยว่าแบบไหนมั่งครับ

20. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ถ้ารถเตี้ยๆเชียร์ลิ้นหน้า Type R เนื้อดีพิมพ์นิยม :D ถ้าไม่เตี้ยมากเชียร์ Mugen ด้านข้างก็ของเดิมๆมากะศูนย์ ด้านท้ายใส่ลิ้นหลังธรรมดา หรือจะไม่ใส่ก็งาม ส่วนท่อถ้ากลัวไม่วิ่งก็หาปลายไส้เยื้อง FGK หรือ Tanabe คับ มีเยอะ เลือกเอารูท่อเยื้องซ้ายราคา 3-4 พันจบ เงินไม่พอตัดแคตขายตอนไปเดินปลายท่อก็ได้ตังค์เพิ่มแล้ว :eek:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้