VQ20DE อยาก Set Bo งบเท่าไหร่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย I'm Designer, 6 พฤษภาคม 2012

< Previous Thread | Next Thread >
  1. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    คือผมใช้ A33 อยู่ตอนนี้เครื่องมันก็โทรมมากแล้วแตะก็ยังไม่หลวมนะ แบบบว่าวิ่งมาน่าจะมี สองแสนโลแล้วล่ะ (พอดีซื้อมือสองมาแล้วน่าจะโดนเขี่ยไมล์มาด้วย เลยกะตัวเลขดูว่า รถปีประมาณนี้ น่าจะวิ่งแล้วสักกี่โล)
    ตอนนี้ก็เลยนำไปที่อู่ให้พี่เขาเปลี่ยนซีลยางของเครื่องทั้งหมดให้เพราะของเก่ามันซึมออกหมด พอดีเหลือบไปเห็นเครื่องของ A32 ที่เป็นเครื่อง 2,500 และ 3,000 เลยถามว่าพร้อมวางบเท่าไหร่ อยู่ที่ประมาณ 5 หมื่น แต่ไม่ทันแล้วล่ะ
    เพราะดันสั่งให้พี่เขาเปลี่ยนซีลเครื่องไปแล้วเลยต้องใช้มันต่อไป ไม่งั้นก็คงวางเครื่อง 3,000 แล้ว ก็เลยคิดเล่นๆว่า หาเครื่องเทอร์โบลงลำบากนัก ก็ Set Bo ไปเลยสิ เอาแบบขำๆ Boot เต็มที่ 0.7 - 1 บาร์ ขนาดคันอื่นยังทำได้เลย แล้วทำไม
    เราจะทำไม่ได้ล่ะ แค่ย้ายแบตเตอรี่ไปไว้ท้ายรถ แค่นี้ก็มีพื้นที่เหลือแล้วล่ะ
    ผมอยากให้เพื่อนๆช่วยแชร์ความคิดเห็นหน่อยครับ งบที่มีให้ 1 แสนบาท
    ก. ทำได้สบายมร๊ากกกก ค่ะ คนไทยซะอย่าง งบเท่านี้เหลือๆ
    ข. ท่าจะเป็นไปได้ยากกับงบเท่านี้
    ค. เอาเครื่อง 3,000 ลงอ่ะ ดีแล้ว
    ง. แค่คิดก็ผิดแล้ว อยู่เฉยๆ แล้วเก็บเงินไว้ดีกว่า 555
    ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

2. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    ตอนนี้ก็ใช้เครื่องตัวเดิมให้คุ้มเงินที่ลงกับมันไปก่อน

ส่วน ... งบแสนนึงผมว่าหาเครื่องสดๆมาลงดีกว่า
    จะรุ่นเดิมก็ได้ วางง่ายไม่ต้องแปลง
    หรือเครื่อง VQ-25 ไม่ก็ VQ-30 ถ้าอยากได้ CC ที่เยอะขึ้น

ถ้าเซ็ทโบเครื่องเดิมถ้างบไม่พร้อมช่างไม่ดีมีโอกาสไม่จบเยอะ
    หรือจบแล้วถ้าเป็นคนเท้าหนัก ขยี้อย่างเดียวยกไม่เป็น ขอแช่ตลอดทาง มันก็ไม่รอด

ผมว่าอย่างแรกคุณต้องมีโจทย์ในใจล่ะ ว่าต้องการอะไรบ้าง
    คิดออกมาเป็นข้อๆแล้วคุณจะได้ทางเลือกที่ตรงที่สุดเอง

3. Tor_tuner

Tor_tuner Member VIP

242
    16
    18
    พื้นที่มันจำกัดอ่ะคับ

4. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    แนะนำวางเครื่อง3000cc แล้วทำท่อทำกล่องก็ขับสนุกขึ้นเยอะละครับ

5. I'm Designer

I'm Designer New Member Member

204
    11
    0
    ทำกล่องนี่คืออะไรครับ โมกล่องเดิม หรือว่าหากล่องเสริมมาใส่ครับ แนะนำด้วยครับ แล้วมันจะเพิ่มขึ้นอีกประมาณไหนอ่ะครับ
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้