สอบถามปัญหาหน่อยครับ เครื่อง evo4 สตาร์ทเครื่อง เดินเบาปกติ พอเร่งเกิน 5พันรอบ แล้วสะดุดครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย kai_ck2, 20 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kai_ck2

kai_ck2 New Member Member

84
    2
    0
    เครื่อง evo4 สตาร์ทเครื่อง เดินเบาปกติ พอเร่งเกิน 5พันรอบ แล้วสะดุดครับ ลองต่อเกจวัดแรงดันน้ำมันเบนซิลแล้ว แรงดันปกติครับกรองเบนซิลก็เพิ่งเปลี่ยนใหม่ สับกล่อง ecu แล้ว สับแอร์โฟร์แล้ว เปลี่ยนหัวเทียนแล้ว ลองสับรีซิสแตนท์ดูแล้ว ยังเป็นอยู่ครับ ไม่รู้ว่าจะมาจากเซ็นเซอร์ตัวไหนหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กรกฎาคม 2011
  2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองหาสายหัวเทียนคันอื่นสลับดูครับ

3. kai_ck2

84
    2
    0
    เดี๋ยวลองดูครับ ขอบคุณพี่โอ๋ครับ

4. kai_ck2

84
    2
    0
    หายแล้วครับ สรุปว่าเป็นที่ cam sensor ครับ เปลี่ยนแล้วหายเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้