Honda Racing Fest 2011 สนาม 2-3 ณ.สนามแก่งกระจานเซอร์กิต ( Pic )

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Nithivat, 31 กรกฎาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    พอดีวันอาทิตย์นี้ได้มีโอกาสไปเที่ยวงาน Honda Racing Fest มาครับ เลยถ่ายรูปมาให้พี่ๆ เพื่อนๆ ได้ชม กันเล็กน้อยครับ :D ( ขออกตัวนิดหนึ่งนะครับว่ารูปที่ถ่ายถ่ายจากกล้องดิจิตอลธรรมดาครับภาพเลยอาจจะมัวๆกระด้างๆต้องขออภัยด้วยครับ :cry: ) ไปดูบรรยากาศในงานกันเลยครับ

อันนี้เป็นใบลงทะเบียนกรอกข้อมูลพอกรอกรายละเอียดเสร็จก็ไปีรับของที่ระลึกครับ ( หมวก กับ Event Guide Book )

บูธลงทะเบียนบริเวณทางเข้างานครับ

รายชื่อนักแข่งในรุ่นต่างๆครับ งานนี้มี 3รุ่นครับ ( Jazz One Make Race / Civic One Make Race / Pro cup )

รถ Civic One Make Race และ Jazz One Make Race มาจอดโชว์หน้างานครับ ( เห็นแล้วอยากขับจริงๆ :cool: )

ซุ้ม Modulo เข้าไปในซุ้มเค้าแจกเข็มกลัด Modulo พัด แล้วก็ สติ๊กเกอร์ของ Modulo ด้วย

อันนี้เป็นรุ่นแรกในช่วงเช้าครับ Jazz One Make Race ( ถ่ายจากอัฒจรรย์ ครับเลยดูไกลมากๆ )

วันนี้ฝนตกครับผิวแทรคมีน้ำขังรถ Safety Car และเจ้าหน้าที่ต้องออกมาเคลียพื้นผิมแทรค ป้องกันอุบัติเหตุครับ

บรรยากาศการแข่ง Jazz One Make Race ครับ

อันนี้ผมได้เข้าไปในบริเวณพิทของแต่ละทีมครับได้เข้าไปเก็บภาพอย่างใกล้ชิดมากครับ ปล่อยให้ดูกันยาวๆเลยดีกว่ารถ สวย โหด ทุกครับคร้าบบบบบ:D:D

รถทุกคันต้องขึ้นชั่งน้ำหนัก ทั้ง ก่อนแข่ง และ หลัง แข่ง ครับ

คันนี้เป็นของ ฉัตรพล เจียมวิจิตร ครับ ได้ที่ 1 ในรอบเช้าครับ ( รถแรง+ขับเก่ง นำม้วนเดียวจบ )

คันนี้ขอนำเสนอครับ เสียงท่อแสบแก้วหูมาก ๆๆๆๆๆๆ ;);)

คันนี้เป็นของ แจ็ค แลมวาร์ดครับ แชมป์สนามที่แล้ว คันนี้วิ่งในรุ่น Pro Cup แต่น่าเสียดายสนามนี้รถมีปัญหาเลยแข่งไม่จบ

ส่วนคันนี้สีโดนใจมากครับ วิ่งในสนามตอนมีแดดขอบอกว่าแสบตามาก:cool:

คันนี้ก็เสียงท่อลั่นไม่แพ้กัน

คันนี้ในรายชื่อต้องเป็น เรย์ แม็คโดแนลขับ แต่พอแข่งจริงไม่ทราบว่าใครเป็นคนขับแทน

ทางเดินภานในบริเวณพิทครับ

รูปรถแข่งในพิท ( ต่อ )

คันนี้มาจอดแอบอยู่ข้างหลังพิทครับ เลยเข้าไปเก็บภาพซักหน่อย สวยดี ;);)

คันนี้บูชา โรล์ บาร์ ;);)

บรรยากาศในบริเวณที่เตรียมตัวสำหรับรถที่จะลงแข่งในรุ่นต่อไป

Civic One Make Race

แข่งเสร็จก็เอารถมาชั่งอีกครั้งครับ

คันนี้เป็นของ แจ็ค แลมวร์ด ครับ สนามนี้ขับไม่จบเพราะล้อหลังยางแตกครับ น่าเสียดายแทน

Pro Cup ( รุ่นใหญ่สุดสำหรับสนามนี้ครับ ขับกันมันส์มากกกกก )

คันนี้เป็นของ หทัย ไชวัณณ์ ครับ วิ่งได้รอบเดียวรถก็มีปัญหาเลยต้องออกจากสนามครับ

คันนี้ Super Jazz ของ กันตศักดิ์ กุศิริ ครับ ตัวเล็กแต่แซ่บมาก;)

คันนี้ของ แจ็ค แลมวาร์ด ครับ รถมีปัญหาวิ่งไม่จบ อีกหนึ่งรุ่น

เสี่ย ต๊อด ปิติ ภิรมย์ภักดี ก็มาเชียร์นักขับในทีมสิงห์ครับ ตัวเองไม่ได้ลงแข่งเพราะขยับไปแข่งในรายการต่างประเทศเลยส่งน้องๆมาแข่งแทนครับ แต่งานนี้ผมไม่เห็คุณนายนุ่นแฮะ:cool:

หลักฐานความมันส์ในรุ่น Pro Cup คันนี้เป็นของนักแข่งต่างชาติครับ ชื่อ โทนี่ เพอร์ซี่ ครับ แต่นักแข่งไม่เป็นอะไรครับ เดินกลับเข้ามาบ่นกับทีมงานในพิทได้ต่อ ผมเดินผ่านได้ยินแว่วๆว่า FUCKING BOY สงสัยยลุงเค้าจะด่า รถคันที่มาเบียดรถลุงเค้า เอ๊ะ....!!!! หรือว่าด่าผม หว่าาา ...... :rolleyes:

หมดแล้วคร้าบบบบ ไว้มีโอกาสได้ไปสนามไหนจะพยายามถ่ายรูปมาฝากอีกนะคร้าบบบบ

ปล.ต้องกราบขออภัยด้วยครับถ้าข้อมูลอันไหนผิดพลาดเพราะผมเองก็เบลอๆครับภาพมันเยอะมาก;);)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 สิงหาคม 2011
  2. much

much New Member Member

239
    1
    0
    รูปเยอะเลย ขอบคุณมากค๊าบ

3. INITIAL_D

INITIAL_D New Member Member

207
    2
    0
    ขอบคุณมากมายครับ ไม่มีโอกาสได้ไป แต่พอได้เข้ามาดู อารมณ์เหมือนได้ไปเองเลยอะ

4. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    รูปสวยมากครับ :D

5. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    ขอบคุณที่ถ่ายรูปมาฝากครับ...เดี๋ยวหาโอกาสไปวิ่งเล่นที่แก่งกระจานบ้างดีกว่า...อิอิ

6. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ขอบคุณครับ

7. EK Estimate Jai

EK Estimate Jai New Member Member

217
    1
    0
    ขอบคุณครับ เอส รูปเยอะ รถแหล่มครับ:teeth:

8. Nithivat

Nithivat New Member Member

345
    2
    0
    รูปไม่ค่อยสวยอ่ะครับคุณไจ๋เพราะคนถ่ายไร้ฝีมือ เอาแค่พอดูรู้เรื่องก็พอแล้วล่ะคร้าบบบ

9. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ขอบคุณมากคร๊าบ

10. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ขอบคุณมากครับที่นำรูปสวยๆมาฝาก

11. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    ขอบคุณครับ

12. Ka-Thi

Ka-Thi New Member Member

159
    0
    0
    ขอบคุณ มากมาย สำหรับรูปสวยๆ ครับ...

13. ขอบคุณครับเอส...
    ดูเพลินดี...ยาวเลย

14. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เพลินเลย

15. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ขอบคุณสำหรับ ภาพสวยๆ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้